राज्यात नवीन सातबारा, तुमच्या जमिनीला मिळाला नवीन ULPIN आधार नंबर लगेच चेक करा

राज्यात नवीन सातबारा, तुमच्या जमिनीला मिळाला नवीन ULPIN आधार नंबर लगेच चेक करा
712 ULPIN आधार क्रमांक मिळाला

नमस्कार शेतकरी बांधवांनो, गेल्या काही दिवसात सरकारने शेतकऱ्यांच्या जमिनींना आधार क्रमांक मिळेल असा शासन निर्णय (GR) जारी केला आणि आता महाराष्ट्रातील जवळपास सर्व 7/12 शेतकऱ्यांच्या जमिनींना हा 11 अंकी ULPIN आधार क्रमांक मिळाला आहे.


(ULPIN) युनिक लँड पार्सल आयडेंटिफिकेशन नंबर प्रोजेक्ट: जमीन खरेदीतील फसवणूक टाळण्यासाठी अद्ययावत लँड पार्सल आयडेंटिफिकेशन नंबर (ULPIN) ला आता जमीन आधार क्रमांक मिळेल. तुम्हाला जमिनीची सर्व माहिती एका क्लिकवर मिळेल. जमीन खरेदीत (Land Record) होणारी फसवणूक रोखण्यासाठी भू आधार म्हणजेच ULPIN क्रमांक देण्याची मोहीम सुरू करण्यात आली आहे. शहरी आणि ग्रामीण भागातील सर्व जमिनींसाठी ULPIN आधार मिळणार असल्याने जमीन खरेदीत होणारी फसवणूक टळणार आहे.

सातबारांवर आता अद्ययावत जमीन ओळख क्रमांक देखील आहेत: महाराष्ट्र राज्यात सुमारे 70 लाख क्षेत्राचे उत्पन्न असलेले सुमारे 25.2 दशलक्ष सातबार आहेत. या सात आणि बारा उत्पन्नाच्या मार्गांना जमिनीचा आधार मिळणार आहे. यासह सातबाराचा क्यूआर कोड स्कॅन केल्यानंतर त्याची माहिती उपलब्ध होईल. राज्यात (ULPIN) युनिक लँड पार्सल आयडेंटिफिकेशन नंबर प्रकल्प सुरू होत आहे. सामान्यतः जमिनीसाठी (Land Record)आधार म्हटल्या जाणार्‍या, आता राज्याच्या शहरी आणि ग्रामीण भागातील सर्व जमीन खरेदी-विक्रीसाठी भुआधार क्रमांक (11 अंकी क्रमांक) जारी केला जातो. यामुळे प्रत्येक सर्वेक्षण केलेल्या जमिनीचा जमीन आधार क्रमांक ओळखण्यास मदत होईल आणि जमिनीशी संबंधित फसवणूक टाळता येईल. राज्याने या प्रकल्पाला तत्वतः मान्यता दिली असून त्याला अंतिम मंजुरी मिळाली आहे.


Normal / साधा 7/12 डाउनलोड करून तुमच्या जमिनीला मिळालेला आधार नंबर /ULPIN अव्दितीय भूभाग ओळख क्रमांक पाहण्यासाठी

 Digital 7/12 पाहण्यासाठी Website : Https://Digitalsatbara.Mahabhumi.Gov.In/Dslr

सर्व अपडेट लवकर मिळवण्यासाठी आम्हाला गूगल न्यूज (Google News) ला स्टार ⭐ बटणावर क्लिक करून फॉलो करा. 

👇👇👇👇👇
राज्यात नवीन सातबारा, तुमच्या जमिनीला मिळाला नवीन ULPIN आधार नंबर लगेच चेक करा
राज्यात नवीन सातबारा, तुमच्या जमिनीला मिळाला नवीन ULPIN आधार नंबर लगेच चेक करा

हे पण वाचा 

Leave a Comment

Close Visit Mhshetkari