Adhar Update: तुमच्या आधार कार्डला 10 वर्षे झालीत? 14 जूनपर्यंत फ्री मध्ये करा आधार अपडेट, नंतर द्यावे लागणार पैसे

By Bhimraj Pikwane

Published on:

Adhar Update

Adhar Update: सध्या, विविध उद्देशांसाठी आधार कार्ड दस्तऐवजांना खूप महत्त्व आहे आणि बहुतेक कामांसाठी ते सादर करणे आवश्यक आहे. जर तुमचे आधार कार्ड 10 वर्षे जुने असेल तर ते अपडेट करणे अनिवार्य आहे. सरकारने सुरक्षेसाठी १० वर्षांपेक्षा जुने आधार कार्ड अपडेट करण्याची शिफारस केली आहे. तथापि, जर तुम्ही तुमचे आधार कार्ड मागील 10 वर्षांत एकदा अपडेट केले असेल तर ते पुन्हा अपडेट करण्याची गरज नाही.

मोफत आधार अपडेट Adhar Update:

प्रत्येक कामासाठी आधार कार्डशी संबंधित कागदपत्रे खूप महत्त्वाची असतात. तुमचे आधार कार्ड 10 वर्षांपेक्षा जुने असल्यास ते अपडेट करण्याचा विचार करणे आवश्यक आहे. सुरक्षेच्या कारणास्तव 10 वर्षांपेक्षा जुने आधार कार्ड अपडेट करणे बंधनकारक असल्याचे सरकारने जाहीर केले आहे. तथापि, जर तुम्ही मागील 10 वर्षांत किमान एकदा तुमचे आधार कार्ड अपडेट केले असेल, तर तुम्हाला ते पुन्हा अपडेट करण्याची गरज नाही. चांगली बातमी अशी आहे की सरकारने 15 मार्च ते 14 जून या मर्यादित कालावधीसाठी आधार अपडेट मोफत केले आहे. तुम्हाला 14 जूनपूर्वी तुमचे आधार कार्ड अपडेट करणे अनिवार्य आहे. तुम्ही असे करण्यात अयशस्वी झाल्यास, तुम्हाला ते 14 जून नंतर अपडेट करण्यासाठी शुल्क भरावे लागेल.

आधार कार्ड कसे अपडेट करायचे?


Adhar Update: आधार कार्ड अपडेट करण्यासाठी, वापरकर्त्यांना ओळखीचा पुरावा आणि पत्त्याचा पुरावा देणे आवश्यक आहे. ही दोन्ही कागदपत्रे www.myaadhaar.uidai.gov.in वेबसाइटवर अपलोड करणे आवश्यक आहे. सध्या ही सेवा मोफत आहे.

Adhar Update: तुमच्या आधार कार्डला 10 वर्षे झालीत? 14 जूनपर्यंत फ्री मध्ये करा आधार अपडेट, नंतर द्यावे लागणार पैसे

Adhar Update: आधार अपडेट करण्याची संपूर्ण प्रक्रिया येथे आहे:

  1. प्रथम, तुमच्या मोबाइल किंवा लॅपटॉपवरून UIDAI वेबसाइटवर जा.
  2. त्यानंतर तुमचा आधार क्रमांक टाका.
  3. पुढे, OTP पडताळणीसह लॉगिन करा.
  4. त्यानंतर दस्तऐवज अद्यतनावर क्लिक करा आणि ते सत्यापित करा.
  5. त्यानंतर, तुमच्या आयडी प्रूफ आणि अॅड्रेस प्रूफची प्रत अपलोड करा.
  6. या प्रक्रियेसह, आधार अपडेट करण्याची विनंती सबमिट केली जाईल, आणि त्यानुसार आधार स्थिती अद्यतनित केली जाईल.

टीप: आधार विनामूल्य ऑनलाइन अपडेट केला जाऊ शकते. तथापि, जवळच्या आधार केंद्र किंवा पोस्ट ऑफिसला भेट देऊन देखील आधार अपडेट केला जाऊ शकते.

Adhar Update: तुमच्या आधार कार्डला 10 वर्षे झालीत? 14 जूनपर्यंत फ्री मध्ये करा आधार अपडेट, नंतर द्यावे लागणार पैसे

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

2 thoughts on “Adhar Update: तुमच्या आधार कार्डला 10 वर्षे झालीत? 14 जूनपर्यंत फ्री मध्ये करा आधार अपडेट, नंतर द्यावे लागणार पैसे”

Leave a Comment