Crop Insurance: पिक विमा न दिल्यामुळे, या पिक विमा कंपनीला टाकले ब्लॅकलिस्ट मध्ये

Crop Insurance: पिक विमा न दिल्यामुळे, या पिक विमा कंपनीला टाकले ब्लॅकलिस्ट मध्ये

Crop Insurance: अकोला जिल्ह्यात पीक विमा देण्यासाठी नियुक्त करण्यात आलेल्या आयसीआयसीआय लोम्बार्ड या विमा कंपनीने आपल्या कर्तव्याकडे दुर्लक्ष करून विमाधारक शेतकऱ्यांना नुकसान भरपाई न देता सोडल्याचा आरोप होत आहे. परिणामी, जिल्हा प्रशासनाने आयसीआयसीआय लोम्बार्डला काळ्या यादीत टाकून पुढील कारवाईसाठी त्यांचे नाव शासनाकडे सादर करण्याची शिफारस केली आहे. सोमवार, १५ मे रोजी जिल्हाधिकारी निमा अरोरा यांनी ही माहिती दिली.

Crop Insurance: पीक विमा योजनेंतर्गत, अतिवृष्टी, अवकाळी पाऊस, गारपीट इत्यादी नैसर्गिक आपत्तींमुळे झालेल्या पिकांच्या नुकसानीची भरपाई देण्यासाठी ICICI लोम्बार्ड विमा कंपनीची नियुक्ती करण्यात आली होती. प्राथमिक तपासणीमध्ये अलीकडील पिकांच्या नुकसानीमुळे झालेल्या नुकसानीचे मूल्यांकन करणे, दावा जारी करणे समाविष्ट होते. शेतकऱ्यांच्या पीक विम्यासाठी फॉर्म, आणि नुकसान भरपाई देण्यासाठी सरकारी प्रशासनाच्या अंतर्गत ICICI लोम्बार्डची नियुक्ती.

तथापि, गैर-प्रतिसाद, अकार्यक्षमता आणि मनुष्यबळाच्या कमतरतेमुळे आधीच पीक विम्याचा लाभ घेतलेल्या शेतकऱ्यांना वेळेवर नुकसान भरपाई देण्यात कंपनी अयशस्वी ठरली. परिणामी, आयसीआयसीआय लोम्बार्डला काळ्या यादीत (ICICI Lombard on a blacklist) टाकण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे. जिल्हाधिकारी निमा अरोरा यांनी सोमवार, 15 मे रोजी शासन प्रशासनाला तशी शिफारस केली आहे.

Crop Insurance: पिक विमा न दिल्यामुळे, या पिक विमा कंपनीला टाकले ब्लॅकलिस्ट मध्ये

Havaman Andaj: राज्यात या दिवशी दाखल होणार मान्सून

Crop Insurance: शेतकऱ्यांचे प्रलंबित विम्याचे दावे 5 जूनपर्यंत स्वीकारले जाणार

जिल्ह्यातील पीक विमा काढलेल्या शेतकऱ्यांचे विमा दावे अद्याप प्रलंबित असल्यास ते 5 जूनपर्यंत स्वीकारण्यात येतील.त्यामुळे जिल्हा प्रशासनाने जिल्ह्यातील शेतकऱ्यांना पीकविमा काढण्याचे आवाहन केले आहे. त्यांचे प्रलंबित पीक विम्याचे दावे 5 जूनपर्यंत सादर करावेत.

Leave a Comment