Gold Silver Price Today: सोने खरेदी करणाऱ्यांसाठी मोठी बातमी! पाहा सोन्याचा आजचा प्रतितोळा दर

By Bhimraj Pikwane

Published on:

Gold Silver Price Today
Gold Silver Price Today: सोने खरेदी करणाऱ्यांसाठी मोठी बातमी! पाहा सोन्याचा आजचा प्रतितोळा दर

Gold Silver Price Today: गेल्या काही दिवसांपासून सोन्याच्या दरात सातत्याने वाढ होत असून गेल्या काही दिवसांपासून सोन्याचा भाव 60 हजारांवर गेला आहे. आज एक नवा विक्रम प्रस्थापित झाला आहे. तुम्ही आज सोने खरेदी करण्याचा विचार करत असाल तर कालपेक्षा जास्त पैसे देण्याची तयारी ठेवा.

सोन्याच्या दराने पुन्हा एकदा जोरदार तेजी दाखवत नवा उच्चांक गाठला आहे. फेब्रुवारीच्या सुरुवातीलाच सोन्या-चांदीच्या किमती वाढू लागल्या होत्या. हा ट्रेंड कायम असून, गेल्या काही दिवसांपासून (Gold Silver Price Today) सोन्याचा भाव 60,000 च्या वर गेला असताना आज एक नवा विक्रम प्रस्थापित झाला आहे. आज सोन्याचा दर 61,000 रुपये, तर चांदीचा दर 78,000 रुपयांवर गेला आहे.

गुड रिटर्न्स वेबसाइटनुसार आज सोन्याच्या दरात 110 रुपयांनी वाढ (Gold Silver Price Today) झाली आहे. 22 कॅरेट सोन्याच्या 10 ग्रॅमची किंमत 56,600 रुपये आहे, तर 24 कॅरेट सोन्याची किंमत 61,750 रुपये आहे. 10 ग्रॅम चांदीचा दर 781 रुपये आहे. सोन्याच्या दरात लक्षणीय वाढ झाली आहे, तर चांदीचा भाव स्थिर आहे.

आंतरराष्ट्रीय बाजारात सोने चमकले Gold Silver Price Today

देशांतर्गत आणि आंतरराष्ट्रीय बाजारात सोन्यामध्ये तेजी दिसून आली आहे. आंतरराष्ट्रीय बाजारात ते $2040 प्रति औंस या 13 महिन्यांच्या उच्चांकावर पोहोचले आहे आणि (Silver Price) चांदीची किंमत देखील $25 प्रति औंस वर आहे. गेल्या वर्षभरातील हा उच्चांक आहे. तथापि, मार्च 2022 नंतर, आंतरराष्ट्रीय बाजारात सोन्याची किंमत प्रथमच 2,000 डॉलर प्रति औंसपर्यंत घसरली. ऑगस्ट 2020 मध्ये सोन्याचा सार्वकालिक उच्चांक $2,075.47 प्रति औंस होता. बाजारातील अशा चढउतारांमुळे, आर्थिक निर्देशकांवर अवलंबून सोन्याचा कल बदलण्याची शक्यता आहे.

22 आणि 24 कॅरेट सोन्यात काय फरक आहे?

24 कॅरेट सोने 99.9% शुद्ध आहे, तर 22 कॅरेट सोने अंदाजे 91% शुद्ध आहे. मिश्रधातू तयार करण्यासाठी 22 कॅरेट सोने 9% इतर धातू जसे की तांबे, चांदी इत्यादींचे मिश्रण करून बनवले जाते. शुद्ध 24 कॅरेट सोन्याचा मिश्र धातु बनवता येत नाही. त्यामुळे अनेक ज्वेलर्स 22 कॅरेट सोन्याची विक्री करतात.

सोने खरेदी करण्यापूर्वी हॉलमार्क तपासा

सोने खरेदी करताना त्याच्या गुणवत्तेकडे लक्ष देणे आवश्यक आहे. खरेदी करण्यापूर्वी हॉलमार्क पहा. हॉलमार्क ब्यूरो ऑफ इंडियन स्टँडर्ड्स (BIS) द्वारे सेट केला जातो, एक सरकारी संस्था जी हॉलमार्किंग योजनेचे अधिनियम, नियम आणि विनियमांद्वारे नियमन करते.

आजचे दर तपासा Gold Price Today

22 आणि 18 कॅरेटच्या सोन्याच्या शुद्धतेचे सध्याचे दर जाणून घेण्यासाठी तुम्ही 8955664433 या क्रमांकावर मिस कॉल करू शकता. तुम्हाला काही क्षणांत एसएमएसद्वारे दर प्राप्त होतील. याव्यतिरिक्त, सतत अपडेटसाठी, तुम्ही IBJA च्या वेबसाइटला भेट देऊ शकता.

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

Leave a Comment