Google Pay वापरता का? मग तुमचा CIBIL Score फ्री मध्ये असा तपासा

Google Pay वापरता का? मग तुमचा CIBIL Score फ्री मध्ये असा तपासा

Google Pay CIBIL Score: चांगली credit score राखण्यासाठी तुमचा क्रेडिट स्कोअर समजून घेणे आणि त्याचा मागोवा ठेवणे महत्त्वाचे आहे. तुमचा क्रेडिट स्कोअर तुम्हाला किती विश्वासार्ह समजला जातो याची कल्पना देतो. CIBIL स्कोअर असो किंवा इतर कोणतीही क्रेडिट स्कोअरिंग प्रणाली, उच्च स्कोअर सूचित करतो की तुम्ही आर्थिकदृष्ट्या जबाबदार आणि स्थिर आहात, ज्यामुळे तुमचे क्रेडिट अर्ज मंजूर होण्याची अधिक शक्यता असते. दुसरीकडे, कमी स्कोअरमुळे बँका आणि वित्तीय संस्थांकडून कर्ज किंवा क्रेडिट कार्ड अर्ज नाकारले जाऊ शकतात.

CIBIL Score Check on Google Pay for Free

तुमचा क्रेडिट स्कोअर तपासण्यासाठी अनेक पर्याय उपलब्ध आहेत. CIBIL वेबसाइटसह, अनेक प्लॅटफॉर्म आहेत जे तुम्हाला तुमचा क्रेडिट स्कोअर तपासण्याचा पर्याय देतात. तुम्ही Google Pay वापरत असल्यास, तुम्ही या प्लॅटफॉर्मद्वारे तुमचा CIBIL स्कोर देखील तपासू शकता.

Google Pay एक पेमेंट ॲप आहे जिथे तुम्ही ऑनलाइन पेमेंट करू शकता. पूर्वी, तुमच्याकडे फक्त या प्लॅटफॉर्मवर पेमेंट करण्याचा पर्याय होता. तथापि, आता तुमच्याकडे तुमचा क्रेडिट स्कोअर तपासण्याचा पर्याय देखील आहे. तुम्ही तुमचा CIBIL स्कोअर Google Pay अपवर मोफत तपासू शकता. Google Pay वरून क्रेडीट स्कॉरे कसा तपासावा या बद्दल अधिक जाणून घेऊयात.

असा तपासा Google Pay App वरून सिबिल स्कोर (How To Check CIBIL Score On Google Pay)

 • गुगल Pay ॲप उघडा.
 • खाली स्क्रोल करा आणि ‘Manage Your Money’ विभाग शोधा.
 • येथे तुम्हाला “Check your CIBIL score for free” हा पर्याय दिसेल, त्यावर टॅप करा.
 • तुम्हाला एका पृष्ठावर निर्देशित केले जाईल जेथे तुम्ही तुमचा क्रेडिट स्कोअर तपासू शकता आणि त्याखाली तुम्ही ते तपासण्यासाठी पर्याय निवडू शकता.
 • तुम्हाला तुमचे पूर्ण नाव येथे द्यावे लागेल, जे तुमच्या पॅन कार्डवरील तुमच्या नावाप्रमाणेच असावे.
 • तपशील प्रविष्ट केल्यानंतर, सुरू ठेवा, आणि तुमचा CIBIL स्कोर स्क्रीनवर प्रदर्शित होईल.

तुमच्या CIBIL स्कोअरनुसार, तुम्हाला टिप्स, कॉमेंट आणि बरेच काही मिळू शकते. Google Pay म्हणते की ॲपद्वारे तुमचा क्रेडिट स्कोअर तपासल्याने तुमच्या CIBIL स्कोअरवर परिणाम होत नाही.

Google Pay वापरता का? मग तुमचा CIBIL Score फ्री मध्ये असा तपासा

Google पे ॲप वर 2 लाखांपर्यंतचे कर्ज कसे मिळवायचे ते जाणून घ्या

WhatsApp आणि पेटीएम तुम्हाला तुमचा सिबिल स्कोअर तपासण्याची सुविधा देखील देतात. एक्सपेरियन इंडिया या क्रेडिट स्कोअर आणि डेटा अ‍ॅनालिटिक्स कंपनीने गेल्या काही वर्षांत WhatsApp द्वारे मोफत क्रेडिट स्कोअर तपासण्याचे वैशिष्ट्य सादर केले. त्यासोबत, तुम्ही पेटीएमवर तुमचा सिबिल स्कोअर तपासण्याचा पर्याय देखील शोधू शकता, ही एक सोपी प्रक्रिया आहे.

तुम्ही पेटीएम वर तुमचा क्रेडिट स्कोअर कसा तपासू शकता

 1. तुमच्या पेटीएम ॲपमध्ये लॉग इन करा.
 2. होम स्क्रीनवरील शो आयकॉनवर टॅप करा.
 3. “विनामूल्य क्रेडिट स्कोअर” वर टॅप करा.
 4. आता तुमचा पॅन कार्ड नंबर आणि जन्मतारीख टाका.
 5. सबमिट वर क्लिक करा. तुमचा क्रेडिट स्कोअर प्रदर्शित होईल.

Leave a Comment