Havaman Andaj: पुढील 4 दिवस मोचा चक्रीवादळामुळे मुसळधार पावसाचा इशारा | Weather update Mocha Cyclon

By Bhimraj Pikwane

Published on:

Havaman Andaj
Havaman Andaj: पुढील 4 दिवस मोचा चक्रीवादळामुळे मुसळधार पावसाचा इशारा | Weather update Mocha Cyclon

Havaman Andaj: ‘मोचा’ चक्रीवादळ आज पश्चिम बंगालच्या किनारी भागात चिंता निर्माण करत आहे. त्याचा परिणाम देशभरातील अनेक राज्यांमध्ये वेगवेगळ्या प्रमाणात जाणवण्याची शक्यता आहे. तीन राज्यांना सतर्कतेचा इशारा देण्यात आला आहे. पुढील 4 दिवस मुसळधार पावसाचा अंदाज हवामान खात्याने वर्तवला आहे. (Weather update Mocha Cyclon)

हवामान खात्याने महाराष्ट्रासह इतर काही राज्यांसाठी अलर्ट जारी केला आहे. महाराष्ट्रातील पश्चिम महाराष्ट्र, मराठवाडा आणि विदर्भातील काही जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार ते हलक्या पावसाची शक्यता आहे. नागपूर, भंडारा, गोंदिया, चंद्रपूर, गडचिरोली आणि यवतमाळ जिल्ह्यांत वादळी वाऱ्यासह पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. पश्चिम बंगालच्या किनार्‍याजवळ अरबी समुद्रात चक्रीवादळ तौकतेच्या प्रभावामुळे हवामान विभागाने देशभरातील अनेक राज्यांना सतर्कतेचा इशारा दिला आहे. तीन राज्यांना सतर्कतेचा इशारा देण्यात आला आहे. पुढील चार दिवस मुसळधार पावसाचा अंदाज हवामान खात्याने वर्तवला आहे.

Havaman Andaj महाराष्ट्राव्यतिरिक्त, पश्चिम महाराष्ट्र, मराठवाडा आणि विदर्भातील काही जिल्ह्यांमध्ये अतिवृष्टीची शक्यता आहे. नागपूर, भंडारा, गोंदिया, चंद्रपूर, गडचिरोली आणि यवतमाळ या जिल्ह्यांमध्ये वादळी वाऱ्यासह पावसाचा इशारा देण्यात आला आहे. हवामान खात्याने विदर्भ आणि छत्तीसगडसाठी इशाराही जारी केला आहे, त्या भागात अतिवृष्टीचा अंदाज आहे, ज्यामुळे पिकांचे लक्षणीय नुकसान होऊ शकते.

Havaman Andaj

के एस होसाळीकर यांच्या मते, बंगालचा उपसागर आणि अंदमान समुद्राच्या आजूबाजूच्या प्रदेशात ८ मे रोजी कमी दाबाचे क्षेत्र तयार होईल. ९ मे पर्यंत त्याचे नैराश्यात रुपांतर होण्याची अपेक्षा आहे. हे चक्रीवादळ खोल दाबात रूपांतरित होऊन बंगालच्या उपसागराच्या उत्तरेकडे सरकण्याची शक्यता आहे. अंदमान आणि निकोबार बेटांवर 8 मे ते 12 मे पर्यंत अतिवृष्टी होण्याची शक्यता आहे.


या काळात समुद्र खळवळलेला राहतो, मच्छीमार आणि पर्यटकांना किनाऱ्यापासून दूर राहण्याचा धोका आहे. ओडिशामध्ये उच्च धोका असल्याने प्रशासन सतर्क आहे. किनारपट्टीवरील गावांना सावध राहण्याचा सल्ला देण्यात आला आहे. याआधी, मुसळधार पाऊस आणि वादळामुळे जम्मू-काश्मीर, पंजाब, हिमाचल प्रदेश आणि उत्तराखंडसाठी यलो अलर्ट जारी करण्यात आला होता. दिल्ली-एनसीआरमध्येही पाऊस आणि वादळ होण्याची शक्यता आहे.

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

Leave a Comment