Havaman Andaj: राज्यामधील ‘या’ 7 जिल्ह्यांत गारपीटसह मुसळधार पावसाचा इशारा

Havaman Andaj: राज्याच्या काही भागात अजूनही मान्सूनचा पाऊस जोरात सुरू आहे. काही भागात जोरदार गडगडाट होत आहे, तर काही भागात मुसळधार पाऊस पडत आहे. येत्या दोन दिवसांत पश्चिम बंगालच्या किनारपट्टीवर चक्रीवादळ धडकण्याची शक्यता आहे. असे झाल्यास येत्या काही दिवसांत हवामानात लक्षणीय बदल होण्याची शक्यता आहे.

Havaman Andaj: हवामान विभागाच्या म्हणण्यानुसार, पश्चिम बंगालच्या किनारी भागात कमी दाबाचा पट्टा तयार झाली आहे, ज्यामुळे देशभरातील अनेक राज्यांना पावसाचा इशारा देण्यात आला आहे. बहुतांश भागात मध्यम ते हलका पाऊस पडेल, काही भागात जोरदार वादळी वाऱ्यासह मुसळधार पाऊस पडेल असा अंदाज वर्तवण्यात आला आहे.


पुणे, अहमदनगर, नाशिक, लातूर आणि हिंगोलीसह पश्चिम महाराष्ट्रात गारपीट आणि मुसळधार पावसाची शक्यता वर्तवण्यात आली आहे. हवामान विभागाने या भागांसाठी ऑरेंज अलर्ट जारी केला असून शेतकऱ्यांना त्यांच्या पिकांचे संरक्षण करण्यासाठी आवश्यक ती खबरदारी घेण्याचा सल्ला दिला आहे.

Havaman Andaj: राज्यामधील 'या' 7 जिल्ह्यांत गारपीटसह मुसळधार पावसाचा इशारा

PMMVY: मोदी सरकारची जबरदस्त योजना, महिलांना दरवर्षी 5000 रुपये

Havaman Andaj मोचा किनारपट्टीवर धडकलेल्या चक्रीवादळाचे नाव काय आहे?

गेल्या आठ आठवड्यात मुसळधार पावसामुळे विदर्भ, मराठवाडा, पश्चिम महाराष्ट्र आणि उत्तर महाराष्ट्रात पिकांचे नुकसान झाले आहे. मुसळधार पावसामुळे काढणीला आलेल्या पिकांचे मोठे नुकसान झाले. यवतमाळमध्ये कांदा पिकाला फटका बसला. पावसामुळे रब्बी आणि खरीप या दोन्ही पिकांचे मोठे नुकसान झाले. कोकणात आंबा, काजू पिकांचेही मोठे नुकसान झाले.

कडक उन्हाळ्यात, मे सारख्या, सामान्यतः मान्सूनच्या पावसाप्रमाणे पाऊस पडतो. मात्र, मुसळधार पावसामुळे कांदा आणि टोमॅटोचे मोठ्या प्रमाणात उत्पादन झाले, त्यामुळे बाजारभावात घसरण झाली. त्यामुळे शेतकऱ्यांचे मोठे नुकसान होत आहे.


Havaman Andaj बंगालच्या उपसागरात आलेल्या मोचा चक्रीवादळामुळे नांदेड जिल्ह्यातील अर्धापूर तालुक्यात जोरदार पाऊस झाला आहे. त्यामुळे परिसरातील नद्या-नाले दुथडी भरून वाहत असून, शेतात मोठ्या प्रमाणात पाणी साचले आहे. काही घरांमध्येही रात्रभर पाणी शिरले. याशिवाय शहरातील सिंचननगर परिसरातील सिंचन व्यवस्थेलाही मुसळधार पावसाचा फटका बसला आहे. गेल्या दहा दिवसांपासून संततधार पाऊस सुरू असून, पावसाळ्यासारखीच परिस्थिती निर्माण झाली आहे.

Havaman Andaj: राज्यामधील 'या' 7 जिल्ह्यांत गारपीटसह मुसळधार पावसाचा इशारा

Leave a Comment

Close Visit Mhshetkari