PM-KISAN: 14 वा हापत्यासाठी करा हे काम ? पीएम किसान योजनेशी आधार लिंक कसे करावे?

By Bhimraj Pikwane

Published on:

PM-KISAN

Pm Kisan Yojana Aadhaar Link: केंद्र सरकारने पंतप्रधान किसान योजनेच्या 14 व्या हप्त्याचा लाभ घेण्यासाठी लाभार्थ्यांना त्यांचे बँक खाते आणि आधार क्रमांकशी लिंक करणे बंधनकारक केले आहे.

प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी (PM-KISAN) योजना पात्र शेतकरी कुटुंबांना रु. 6,000 प्रति वर्ष तीन हप्त्यांमध्ये रु. प्रत्येकी 2,000. 14 व्या हप्त्याचा लाभ, जूनमध्ये देय आहे, लाभार्थीच्या बँक खात्यात जमा केला जाईल. हा लाभ घेण्यासाठी केंद्र सरकारने लाभार्थ्यांना त्यांचे बँक खाते आधार क्रमांकाशी लिंक करणे बंधनकारक केले आहे. पीएम किसान योजनेशी आधार लिंक करण्यासाठी या स्टेप आहेत:

  1. तुमच्या क्षेत्रातील जवळच्या कॉमन सर्व्हिस सेंटर (CSC) किंवा PM-KISAN केंद्राला भेट द्या. वैकल्पिकरित्या, तुम्ही PM-KISAN च्या अधिकृत वेबसाइट www.pmkisan.gov.in वर देखील भेट देऊ शकता.
  2. तुमचा आधार क्रमांक CSC ऑपरेटर किंवा PM-KISAN केंद्र प्रतिनिधीला द्या.
  3. ऑपरेटर UIDAI डेटाबेससह तुमचा आधार क्रमांक सत्यापित करेल.
  4. ऑपरेटरला तुमचा PM-KISAN ID किंवा खाते क्रमांक द्या.
  5. ऑपरेटर तुमचा आधार क्रमांक तुमच्या PM-KISAN खात्याशी लिंक करेल.
  6. तुमच्‍या नोंदणीकृत मोबाईल नंबरवर तुमच्‍या PM-KISAN खात्‍याशी तुमच्‍या आधारशी लिंक केल्‍याची पुष्‍टी करणारा SMS तुम्हाला मिळेल.

हे लक्षात घेणे महत्त्वाचे आहे की जर तुम्ही तुमचा आधार क्रमांक तुमच्या बँक खात्याशी लिंक केला नसेल तर तुम्हाला PM-KISAN योजनेच्या 14व्या हप्त्याचा लाभ मिळणार नाही. आतापर्यंत, राज्यातील सुमारे 12.91 लाख लाभार्थ्यांनी त्यांची बँक खाती त्यांच्या आधार क्रमांकाशी लिंक केलेली नाहीत आणि त्यांना लाभ घेण्यासाठी तातडीने तसे करणे आवश्यक आहे.

PM-KISAN

तुम्हाला वरील प्रक्रियेत काही समस्या असल्यास किंवा PM-KISAN शी संबंधित इतर काही शंका असल्यास, तुम्ही PM-KISAN हेल्पलाइनशी 155261 वर संपर्क साधू शकता किंवा pmkisan-ict@gov.in वर ईमेल पाठवू शकता. तुमचा आधार PM-KISAN शी लिंक करून, तुम्ही या योजनेचे फायदे वेळेवर मिळतील याची खात्री करू शकता, जी तुम्हाला आणि तुमच्या कुटुंबाला या आव्हानात्मक काळात मदत करू शकते.

PM-KISAN: 14 वा हापत्यासाठी करा हे काम ? पीएम किसान योजनेशी आधार लिंक कसे करावे?

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

Leave a Comment