RTE Admission: RTE 25% प्रवेशासाठी या तारखेपर्यंत मुदतवाढ

RTE Admission: RTE 25% प्रवेशासाठी या तारखेपर्यंत मुदतवाढ

RTE Admission शिक्षण हक्क कायद्यांतर्गत, विशेष शाळांमधील २५% जागा मुलांसाठी राखीव ठेवण्यात आल्या असून, या जागांसाठी प्रवेश घेण्याची मुदत २२ मे पर्यंत वाढवण्यात आली आहे. प्रवेश प्रक्रियेमध्ये निवडलेल्या मुलांची कागदपत्रे पडताळणे आणि त्यांचा प्रवेश निश्चित करणे समाविष्ट आहे. सर्व पात्र मुलांना या शाळांमध्ये प्रवेश घेण्याची वाजवी संधी मिळावी यासाठी ही मुदतवाढ देण्यात आली आहे. rte कायद्यानुसार, विशेष शाळांमध्ये 25% जागा आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल आणि वंचित विद्यार्थ्यांसाठी राखीव आहेत. या जागांसाठी प्राथमिक शिक्षण विभाग ऑनलाइन प्रवेश प्रक्रिया राबवते.


ताज्या अपडेटनुसार, शैक्षणिक वर्ष 2023-24 साठी ऑनलाइन प्रवेश प्रक्रिया 5 एप्रिल रोजी सुरू झाली. या प्रक्रियेच्या आधारे शिक्षण विभागाने प्रवेशासाठी निवडलेल्या विद्यार्थ्यांना १३ एप्रिल ते ८ मेपर्यंतची मुदत दिली होती. या कालावधीत प्रवेशाची मुदत वाढवून देण्याची मागणी करण्यात आली होती. मात्र, त्याचा फटका विद्यार्थ्यांना बसणार नाही, याची काळजी घेण्यात आली आणि प्रवेशाची मुदत १५ मेपर्यंत वाढवण्यात आली.

RTE Admission आरटीई लॉटरी प्रवेश पत्र असे करा डाउनलोड | Rte Admit Card Download

दरम्यान, शालेय शिक्षण विभागाने प्रवेश प्रक्रियेला 22 मे पर्यंत मुदतवाढ देण्याची घोषणा केली आहे. या निर्णयाबाबत प्राथमिक शिक्षण विभागालाही कळविण्यात आले आहे. त्यामुळे प्रवेश यादीत ( RTE Admission List) निवड झालेल्या विद्यार्थ्यांच्या पालकांना आता अधिक वेळ मिळाला आहे.

RTE Admission प्रवेशाच्या कागदपत्रांची पडताळणी करण्यासाठी आणि प्रवेश प्रक्रियेला अंतिम रूप देण्यासाठी, मुदतवाढ देण्यात आली आहे. या वाढीव कालावधीत प्रवेशाची कागदपत्रे स्वीकारली जातील, असे शिक्षण विभागाकडून सांगण्यात आले. प्रवेशासाठी अंतिम मुदत वाढ देण्याचे अधिकृत पत्र लवकरच जारी करण्यात येईल, असेही प्राथमिक शिक्षण विभागाने जाहीर केले आहे. प्राथमिक शिक्षण संचालक शरद गोसावी यांनी याला दुजोरा दिला आहे.

RTE Admission: RTE 25% प्रवेशासाठी या तारखेपर्यंत मुदतवाढ

RTE Lottery List: डाऊनलोड करा निवड यादी व प्रतीक्षा यादी | Rte lottery List Download

Leave a Comment