Tur Market: तुर बाजारभाव 10 हजारावर, आजचे तूर बाजार भाव

Tur Market: तुर बाजारभाव 10 हजारावर, आजचे तूर बाजार भाव

Tur Market सध्या सुरू असलेल्या संकटामुळे तूर दरात तातडीने वाढ झाली आहे. मागील संकटाच्या काळात तूरच्या किमती गगनाला भिडल्या, उत्पादनावर नियंत्रण ठेवण्याच्या, आयातीवर मर्यादा आणण्यासाठी आणि बाजार स्थिर करण्याच्या सरकारच्या प्रयत्नांचा परिणाम झाला नाही. सध्या देशात कमी झालेले उत्पादन, निर्बंधित आयात आणि प्रभावी उपाययोजनांमुळे तूर आता चढ्या भावाने उपलब्ध आहे. काही बाजारात तूरचा भाव 10,000 प्रति क्विंटल रुपयांवर पोहोचला आहे.

सध्या सुरू असलेल्या संकटाच्या काळात तूरची नवीन बॅच बाजारात आली तेव्हा भाव झपाट्याने वाढत होते. नवीन तूर येण्यापूर्वीच देशांतर्गत उत्पादनात कमतरता असल्याचे स्पष्ट झाले. मागील संकटाच्या काळात तूर कमी दरात उपलब्ध होती. तूरचा तुटवडा, जो भाव वाढवत होता, साठेबाजीवर मर्यादा लादून हाताळण्यात आली. बाजारात नवीन साठा येण्याच्या दोन महिन्यांपूर्वीच तूरचे भाव वाढू लागले होते. त्यानंतर Tur Market भावात सातत्याने वाढ होत राहिली. नवीन पुरवठ्याच्या आगमनादरम्यानही किमतीत काही नरमाईची चिन्हे दिसत नाहीत.

तूरचे भाव कमी करण्यासाठी सरकारने भरीव प्रयत्न केले पण यश आले नाही. सरकारने व्यापाऱ्यांना त्यांच्या साठ्याची माहिती देण्याचे आदेश दिले. याव्यतिरिक्त, त्यांनी मुक्त आयात प्रतिबंधित करण्यासाठी उपाय लागू केले. बाजारात पुरवठा वाढावा म्हणून सरकारने सुरुवातीला तूर आयात करण्याचा अवलंब केला. Tur Market

Tur Market: आजचे तूर बाजार भाव खालीलप्रमाणे

Leave a Comment