Weather Forecast: IMD ने महाराष्ट्रासह या राज्यांसाठी केला ऑरेंज अलर्ट जारी

By Bhimraj Pikwane

Published on:

Weather Forecast

Weather Forecast: देशाच्या विविध भागांतील हवामानात कमालीचा फरक आहे. काही भागात नागरिकांना कडक उन्हाचा सामना करावा लागत आहे, तर काही भागात सध्याच्या उन्हाळी हंगामात मुसळधार पावसाचा सामना करावा लागत आहे. हवामानात अचानक बदल झाल्याने नागरिक आश्चर्यचकित झाले आहेत. सततच्या पावसामुळे हवामान खात्याने 5-7 राज्यांसाठी ऑरेंज अलर्ट जारी केला आहे, जो पुढील काही दिवस कायम राहण्याची शक्यता आहे. सध्याचा पाऊस जुलै महिन्यात जसा पाऊस पडतो तसा आहे. या हंगामात नदी-नाले तुडुंब भरून वाहत आहेत. मात्र, यामुळे पिकांचे भरपूर नुकसान होत आहे.

येत्या तीन दिवसांत कडक उन्हापासून दिलासा मिळण्याची शक्यता आहे. मंगळवारपासून (२ मे) Weather Forecast संपूर्ण देशात वादळी वाऱ्यासह पाऊस पडेल, असा अंदाज हवामान खात्याने वर्तवला आहे. परिणामी, विभागाने पुढील पाच दिवसांच्या कमाल तापमानाचा अंदाज सुधारला आहे, जो नेहमीपेक्षा कमी राहण्याची अपेक्षा आहे. पुढील १५ दिवस कमाल तापमान सामान्यपेक्षा कमी राहण्याचा अंदाज आहे.

Weather Forecast
Weather Forecast

महाराष्ट्र, मराठवाडा, कोकण आणि गोवा तसेच हरियाणा, चंदीगड, आणि दिल्ली, ओडिशा, झारखंड, बिहार, कर्नाटक, तामिळनाडू, पुद्दुचेरी, कराईकल, पंजाब, या राज्यांमध्ये काही ठिकाणी मुसळधार पाऊस सुरू झाला आहे. मराठवाडा आणि कोकण आणि गोव्यात काही ठिकाणी मुसळधार पाऊस सुरू आहे. Weather Forecast

Weather Forecast: IMD ने महाराष्ट्रासह या राज्यांसाठी केला ऑरेंज अलर्ट जारी

Weather Alert Meanings: पावसाचा रेड, ऑरेंज, यलो अलर्ट म्हणजे काय? समजून घ्या सोप्या भाषेत

तेलंगणा, मध्य प्रदेश, पूर्व राजस्थान, पश्चिम उत्तर प्रदेश, उप-हिमालयीन पश्चिम बंगाल, सिक्कीम, ओडिशा, किनारी आंध्र प्रदेश, रायलसीमा, केरळ आणि तामिळनाडूच्या दूरच्या भागात मुसळधार पाऊस झाला आहे. हिमाचल प्रदेश, उत्तराखंड, राजस्थान, बिहार, मध्य प्रदेश, विदर्भ, मध्य महाराष्ट्र आणि पश्चिम बंगालमध्ये गंगेच्या काही ठिकाणी पूर आला आहे.

Weather Forecast

आज, महाराष्ट्रातील विदर्भ आणि मराठवाड्याच्या काही भागात मुसळधार पाऊस आणि मुसळधार पाऊस झाल्याच्या बातम्या आहेत. मध्य महाराष्ट्र आणि तळ कोकण भागात हलक्या पावसाची शक्यता हवामान खात्याने वर्तवली आहे.

Weather Forecast: IMD ने महाराष्ट्रासह या राज्यांसाठी केला ऑरेंज अलर्ट जारी

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

Leave a Comment