Emergency alert: सावधान ! तुमच्या मोबाईल वर आज Emergency alert आलाय तर हे काम करा, कशामुळे आला वाचा सविस्तर

By Bhimraj Pikwane

Published on:

Emergency alert
Emergency alert: सावधान ! तुमच्या मोबाईल वर आज Emergency alert आलाय तर हे काम करा, कशामुळे आला वाचा सविस्तर

Emergency Alert Severe Notification: आज अनेकजणांच्या मोबाईलवर एमर्जन्सी कॉल अलर्ट आले आणि तुमच्या आमच्यापैकी अनेकांना याबाबत कल्पना आली नाही. काहीना फोन हॅक झाल्याची शंकाही येऊ लागली. तुमच्याबाबतही असं झालं असेल तर अजिबात घाबरू नका. ‘Emergency alert : Severe. This is test alert from Department of Telecommunications, government of india. 20-07-2023’ असा मेसेज अनेकांच्या मोबाइलवर झळकला. यासोबतच ‘हा भारत सरकारच्या दुरसंचार विभागाकडून एक चाचणीचा इशारा आहे. 20-07-2023’ हा मराठीमधील मेसेजही झळकला.

भारत सरकारच्या दूरसंचार विभागाने आज (20 जुलै) अनेक Android मोबाइल वापरकर्त्यांना एक अधिसूचना जारी केली. बर्‍याच नागरिकांना त्यांच्या फोनवर अचानक एक अलार्म आला, ज्यामध्ये त्यांना दूरसंचार विभागाकडून इमर्जन्सी अलर्ट (Emergency Alert) गंभीर तपासणी करण्याच्या सूचना देणारा संदेश आला. हा संदेश, “आपत्कालीन इशारा गंभीर” (Emergency Alert Severe) या शीर्षकाखाली अनपेक्षित होता, ज्यामुळे लोक त्याच्या महत्त्वाबद्दल गोंधळून गेले. परिणामी, या अलर्टच्या अपरिचिततेमुळे अनेक व्यक्ती संभ्रमात पडल्या होत्या. तुम्‍हालाही असा इशारा मिळाला असल्‍यास, ही विशिष्‍ट सूचना काय दर्शवते ते शोधूया.

केंद्र सरकारच्या दूरसंचार विभागाने हा अलर्ट जारी केला होता. या माध्यमातून त्यांनी आणीबाणी किंवा मोठ्या संकटांच्या वेळी देशातील सर्व नागरिकांना एकाच वेळी माहिती देण्यासाठी चाचणी घेतली. हे सुनिश्चित करते की भविष्यात, अशी कोणतीही परिस्थिती उद्भवल्यास, नैसर्गिक आपत्ती, भूकंप आणि इतर गंभीर बाबींबद्दल भारतातील प्रत्येकाला एकाच वेळी सूचना प्राप्त होतील. आज, 20 जुलै रोजी, सकाळी 10:20 ते 10:31 AM दरम्यान, अनेक मोबाईल वापरकर्त्यांना चाचणीचा भाग म्हणून ही सूचना प्राप्त झाली.

Emergency alert: सावधान ! तुमच्या मोबाईल वर आज Emergency alert आलाय तर हे काम करा, कशामुळे आला वाचा सविस्तर

Crop Insurance 1Rs: असा करा 1 रु पिक विमा योजनेसाठी ऑनलाईन अर्ज घरी बसल्या, जाणून घ्या सविस्तर माहिती

Emergency Alert Severe: सूचना सुरुवातीला इंग्रजीत आली आणि काही वेळानंतर मराठीत

10 मिनिटांतच ती पुन्हा मराठीतही आली. सध्याचा इशारा ही केवळ चाचणी होती, त्यामुळे कोणत्याही व्यत्ययाबद्दल घाबरून जाण्याची किंवा काळजी करण्याची गरज नाही. सरकारकडून ही माहिती देण्यात आली. सूचना दरम्यान, तुम्हाला भविष्यात अशा आणीबाणीच्या सूचना प्राप्त करायच्या आहेत की नाही याची पुष्टी करण्यासाठी तुम्हाला “ओके” बटण टॅप करण्यास सांगितले होते. हे तुम्हाला विचार करण्यासाठी दोन पर्याय दिले. महत्त्वाचे म्हणजे, हा संदेश अँड्रॉइड मोबाईलवर दिसला होता, पण अॅपलच्या कोणत्याच फोनला हा संदेश आला असला, तरी अॅपल आयफोनवर असा कोणताही अलर्ट आलेला नाही.

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

Leave a Comment