Monsoon Update 2023: हवामान अंदाज, पुढील 5 दिवस या भागात मुसळधार पाऊस

By Bhimraj Pikwane

Published on:

Weather Update Today

Monsoon Update 2023: गेल्या काही दिवसांपासून मुंबईसह महाराष्ट्रात नेहमीच्या मान्सूनला सुरुवात झाल्यापासून सुमारे 15 दिवसांच्या विलंबानंतर मुसळधार पाऊस पडत आहे. मात्र, गेल्या काही दिवसांपासून राज्याच्या विविध भागांत सुरू असलेल्या पावसामुळे पावसाची कमतरता भासू लागली आहे. परिणामी, अद्याप शेतात पेरणीसाठी पुरेसा पाऊस झालेला नाही.

याबाबत पुण्यातील हवामान विभागाचे प्रमुख के.एस. होसाळीकर यांनी ट्विट केले आहे. होसाळीकर यांनी आपल्या ट्विटमध्ये पुढील पाच दिवसांत राज्यात मुसळधार पावसाची शक्यता असल्याचे नमूद केले आहे. येत्या पाच दिवसांत राज्यात मुसळधार ते अत्यंत मुसळधार पावसाची शक्यता असून, 2 जुलैपासून मुसळधार पावसाचा नवा टप्पा सुरू होण्याची शक्यता आहे. त्याचा प्रभाव दक्षिण भारतातील काही भाग आणि लगतच्या भागात जाणवण्याची शक्यता आहे. 4 आणि 5 जुलै रोजी महाराष्ट्रावरही याचा परिणाम होईल, असे श्री. होसाळीकर यांनी आपल्या ट्विटमध्ये नमूद केले आहे. त्यामुळे जुलै महिन्याचे पहिले पाच दिवस मुसळधार पाऊस पडण्याची दाट शक्यता आहे. Monsoon Update 2023

दरम्यान, शुक्रवारी सकाळपासून मुंबई आणि उपनगरात सतत मुसळधार पाऊस सुरू असल्याचे चित्र आहे. पावसाचा जोर कायम असून, सध्या जोरदार सरी कोसळत आहेत. काही भागात मुसळधार पाऊस सुरू असून, जोरदार पाऊस सुरू आहे. सुरक्षितपणे प्रवास करा आणि पाणी साचलेल्या भागात नेव्हिगेट करताना काळजी घ्या. श्री. होसाळीकर यांनी त्यांच्या ट्विटमध्ये दिलेल्या सल्ल्यानुसार परिस्थितीची माहिती ठेवा आणि ज्ञात बाधित भागातून पुढे जा.


Monsoon Update 2023: कोकण आणि मध्य महाराष्ट्रासाठी ऑरेंज अलर्ट जारी

कोकण आणि मध्य महाराष्ट्रासाठी ऑरेंज अलर्ट जारी करण्यात आला असून, हवामान खात्याच्या अहवालानुसार या प्रदेशांमध्ये काही ठिकाणी मध्यम स्वरूपाचा पाऊस पडू शकतो, तर इतर ठिकाणी मुसळधार पाऊस पडू शकतो. मान्सून मोठ्या प्रमाणावर सक्रिय झाल्याने कोकणातील रत्नागिरी, रायगड आणि सिंधुदुर्ग जिल्ह्यांतील काही ठिकाणी तसेच मध्य महाराष्ट्रातील काही डोंगराळ भागात येत्या दोन ते तीन दिवसांत मुसळधार ते अतिमुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. दिवस

Monsoon Update 2023: हवामान अंदाज, पुढील 5 दिवस या भागात मुसळधार पाऊस

हे पण वाचा: Weather Update Today: राज्यात आणखी मुसळधार पावसाचा अंदाज हवामान खात्याने वर्तवला, या 8 जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार पावसाची शक्यता

Monsoon Update 2023

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

Leave a Comment