Pm Awaas Yojana: घर घ्यायचे आहे? तर अशी मिळवा पीएम आवास योजनेत होम लोनवर सब्सिडी

By Bhimraj Pikwane

Published on:

Pm Awaas Yojana
Pm Awaas Yojana
Pm Awaas Yojana

Pm Awaas Yojana:प्रधानमंत्री आवास योजना (PMAY) आपल्याला घर मिळवायला मदत करू शकते. या योजनेमध्ये आता शहरी गरीब आणि मध्यमवर्गीय लोकांना वापरल्याने, गृहकर्जाची रक्कम वाढविण्यात आली आहे. पहिल्या ट्रांचमध्ये, PMAY च्या अंतर्गतील गृहकर्जाची रक्कम 3 लाख ते 6 लाख रुपयांपर्यंत होती. ह्या रक्कमावर व्याजावर अनुदान प्रदान केला जातो. आता या योजनेमध्ये रक्कम 18 लाख रुपयांपर्यंत वाढलेली आहे. PMAY चे लाभ घेण्यासाठी कोणती आवश्यक पात्रता आहेत याची माहिती आपलास देऊ.

या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी अर्जदाराची वय 21 ते 55 वर्षे असावी. तथापि, जर कुटुंबप्रमुख किंवा अर्जदाराची वय 50 वर्षांपेक्षा जास्त असेल, तर त्याच्या मुख्य कायदेशीर वारसाच्या गृहकर्जात समाविष्ट केला जातो. Pm Awaas Yojana list

https://mhshetkari.in/2023/07/ayushman-bharat/

किती वेतन असावे ते पाहूया.

ईडब्ल्यूएस (EWS) साठी वार्षिक कुटुंबिक आय 3 लाख रुपयांमध्ये निश्चित केली गेली आहे. एलआयजी (LIG) साठी वार्षिक कुटुंबिक आय 3 लाख ते 6 लाख रुपयांमध्ये असावी. हे सीमा 12 आणि 18 लाखांपर्यंत वार्षिक उत्पन्न असलेल्या लोकांसाठीही पंतप्रधान आवास योजनेचा लाभ घेऊ शकतो.

Pm Awaas Yojana आवश्यक कागदपत्रे

पगारदार व्यक्तींसाठी सेलरी सर्टिफिकेट, फॉर्म 16 किंवा इनकम टॅक्स रिटर्न (ITR)
ज्यांना वार्षिक आय 2.5 लाख रुपयांपर्यंत असते आणि ज्यांचा लहान व्यवसाय आहे, त्यांना वार्षिक आयाचे प्रमाणपत्र देण्यात येऊ शकतो. जर वार्षिक आय 2.5 लाख रुपयांपेक्षा जास्त असेल तर वार्षिक आयाचे योग्य प्रमाणपत्र सादर करणे आवश्यक आहे.

किती अनुदान मिळेल?

6.5% क्रेडिट लिंक्ड सब्सिडी केवळ 6 लाख रुपयांपर्यंतच्या कर्जावर उपलब्ध आहे.
वार्षिक 12 लाख रुपयांपर्यंत कमावणारे लोक 9 लाख रुपयांपर्यंतच्या कर्जावर 4% व्याजाच्या अनुदानाचा लाभ घेऊ शकतात.18 लाख रुपयांपर्यंत वार्षिक उत्पन्न असलेल्या लोकांना 12 लाख रुपयांपर्यंतच्या कर्जावर 3% व्याजाच्या अनुदानाचा लाभ मिळेल.

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

Leave a Comment