Weather Update Today: आजचा हवामान विभागाचा अंदाज, आज या जिल्ह्यात मुसळधार पावसाची शक्यता

By Bhimraj Pikwane

Published on:

Weather Update Today

Weather Update Today ऑगस्ट महिन्याच्या सुरुवातीपासूनच राज्यात पावसाने दिलासा दिला आहे. राज्याजवळील सर्वच भागात पाऊस कमी पडला आहे. मात्र, राज्यात पुन्हा पावसाचे आगमन होईल, असा अंदाज हवामान खात्याने वर्तवला होता. मात्र आता पुन्हा एकदा राज्यात पावसाला सुरुवात झाली आहे. काल (शनिवारी) मराठवाडा, विदर्भ आणि उत्तर महाराष्ट्राजवळील सर्व जिल्ह्यांमध्ये पावसाचा यलो अलर्ट जारी करण्यात आला होता.

शनिवारी राज्यात अनेक ठिकाणी पावसाच्या सरी बरसल्या. आजही राज्यातील काही भागात मुसळधार पावसाची शक्यता कायम आहे. आज विदर्भात पावसाचा यलो अलर्ट जारी करण्यात आला आहे. मराठवाडा आणि विदर्भाच्या काही भागात आज जोरदार पावसाची शक्यता आहे. विदर्भात मुसळधार पावसाची शक्यता हवामान खात्याने वर्तवली आहे. Weather Update Today

सोमवारपासून राज्यात पावसाचा जोर कमी होण्याची शक्यता आहे. भारतीय हवामान खात्याने ऑगस्टमध्ये पावसाची तीव्रता कमी होण्याचे संकेत दिले होते. त्यांच्या अंदाजानुसार ऑगस्टच्या पहिल्या आठवड्यापासून पावसाचा जोर कमी झाला आहे. त्यामुळे शेतकऱ्यांच्या चिंतेत भर पडली आहे. Weather Update Today

भारतीय हवामान खात्यानुसार, 18 ते 24 ऑगस्ट दरम्यान मुसळधार पावसाचा आणखी एक भाग असेल. याशिवाय मराठवाड्याच्या विविध भागात पावसाची शक्यता आहे. हवामान खात्याने वर्तविलेल्या अंदाजानुसार काल भंडारा जिल्ह्यात मुसळधार पाऊस झाला. पावसामुळे अनेक गावांमध्ये घरांमध्ये पाणी शिरल्याचा अनुभव आहे. अनेक भागात भविष्यातील वापरासाठी पाणी साठले आहे.

अनेक दिवसांच्या अनुपस्थितीनंतर गायब झालेल्या पावसाने मुंबईसह ठाण्यात जोरदार पुनरागमन केले आहे. पावसामुळे उकाड्याला दिलासा मिळाला आहे. शिवाय, सकाळपासून ठाणे, कल्याण, डोंबिवली, अंबरनाथ, उल्हासनगर, आणि बदलापूरमध्ये मुसळधार पाऊस पडत आहे. havaman andaj today

Weather Update Today

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

Leave a Comment