Home Loan: मोदी सरकार घर खरेदीदारांसाठी देणार मोठे गिफ्ट व गृहकर्जवर मिळणार अनुदान; अधिक जाणून घ्या

Home Loan: छोट्या शहरी घरांसाठी अनुदानित कर्ज देण्यासाठी पुढील पाच वर्षांत 600 अब्ज रुपये खर्च करण्याची सरकारची योजना आहे. आपले स्वतःचे सुंदर घर असणे हे प्रत्येकाचे स्वप्न असते. मात्र, शहरी भागातील घरांच्या किमती सातत्याने वाढत असल्याने सर्वसामान्यांचे घर घेण्याचे स्वप्न मावळत आहे. त्याच वेळी, रॉयटर्सने सरकारी सूत्रांच्या हवाल्याने सांगितले की, छोट्या शहरी घरांसाठी अनुदानित कर्ज (Home Loan Subsidy ) देण्यासाठी पुढील पाच वर्षांत 600 अब्ज रुपये खर्च करण्याची सरकारची योजना आहे.

Home Loan: लवकरच सुरू होणार योजना

बँका काही महिन्यांत कार्यक्रम सुरू करू शकतात. या वर्षाच्या अखेरीस काही राज्यांतील निवडणुका आणि 2024 मध्ये होणाऱ्या लोकसभा निवडणुकीपूर्वी ही योजना सुरू करण्याची योजना आहे.  (subsidised loans for small urban housing) गेल्या महिन्यातच, सरकारने महागाई नियंत्रणात ठेवण्यासाठी घरगुती एलपीजीच्या किमती जवळपास 18% ने कमी केल्या.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी ऑगस्टमध्ये त्यांच्या स्वातंत्र्यदिनाच्या भाषणात या योजनेवर भाष्य केले होते. मात्र, या योजनेबाबत कोणतीही माहिती देण्यात आलेली नाही. ही योजना 9 लाख रुपयांपर्यंतच्या कर्जासाठी 3% ते 6.5% वार्षिक व्याज अनुदान देईल. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, 50 लाख रुपयांपेक्षा कमी रक्कम आणि 20 वर्षांच्या कालावधीची गृहकर्ज या योजनेसाठी पात्र असेल.

Home Loan: मोदी सरकार घर खरेदीदारांसाठी देणार मोठे गिफ्ट व गृहकर्जवर मिळणार अनुदान; अधिक जाणून घ्या

व्याज अनुदान खालीलप्रमाणे खात्यात जमा केले जाईल:

एका सरकारी अधिकाऱ्याने सांगितले की व्याज अनुदान थेट लाभार्थ्यांच्या गृहकर्ज खात्यात जमा केले जाईल. ही योजना 2028 मध्ये प्रस्तावित करण्यात आली होती आणि सध्या ती अंतिम केली जात आहे. योजनेला कॅबिनेटची मंजुरी आवश्यक आहे. संबंधित अधिकार्‍यांच्या मते, कर्जासाठी अर्ज करणार्‍या 2.5 दशलक्ष कमी उत्पन्न असलेल्या शहरी गटांना या कार्यक्रमाचा फायदा होऊ शकतो.

Home Loan: मोदी सरकार घर खरेदीदारांसाठी देणार मोठे गिफ्ट व गृहकर्जवर मिळणार अनुदान; अधिक जाणून घ्या

Leave a Comment