Kisan Credit Card: 4% व्याजाने ३ लाख रुपयांपर्यंतचे कर्ज मिळवा; KCC साठी अर्ज कसा करावा?

By Bhimraj Pikwane

Published on:

Kisan Credit Card

Apply For Kisan Credit Card किसान क्रेडिट कार्डसाठी अर्ज करा:

किसान क्रेडिट कार्ड (KCC) धारकांना किसान कर्ज पोर्टलद्वारे तारण-मुक्त आणि अनुदानित कर्ज मिळते. किसान क्रेडिट कार्डद्वारे, शेतकरी त्यांच्या शेतीच्या उद्देशांसाठी किंवा गरजांसाठी अत्यंत स्वस्त व्याजदरावर कर्ज मिळवू शकतात. KCC द्वारे जारी केलेल्या कर्जांना व्याज आधारावर अनुदान दिले जाते. जे शेतकरी या कार्डद्वारे कर्ज घेतात आणि वेळेवर परतफेड करतात त्यांनाही विशेष सवलतींचा आनंद घेता येईल.

किसान क्रेडिट कार्ड म्हणजे काय?

शेतकऱ्यांसाठी किसान क्रेडिट कार्ड योजना राबवणे. शेतकर्‍यांना त्यांच्या शेतीच्या कामासाठी आर्थिक मदतीची गरज भासल्यास त्यांना त्याद्वारे सहज कर्ज मिळू शकते. या कार्यक्रमाच्या मदतीने शेतकरी बियाणे, खते, कीटकनाशके किंवा शेतीची अवजारे खरेदी करू शकतात. या क्रेडिट कार्डद्वारे शेतकऱ्यांना कोणत्याही तारखेशिवाय 1.60 लाख रुपयांचे कर्ज मिळू शकते. याद्वारे शेतकऱ्यांना ३ वर्षांत ५ लाख रुपयांपर्यंतचे कर्ज मिळू शकते.

या कार्डद्वारे शेतकरी आवश्यकतेनुसार कर्जासाठी अर्ज करू शकतात. किसान क्रेडिट कार्ड 5 वर्षांसाठी वैध आहे. ज्या शेतकऱ्यांकडे KCC (म्हणजे किसान क्रेडिट कार्ड) आहे त्यांना गावातील कोणत्याही सावकाराकडून पैसे मागण्याची गरज नाही. किसान क्रेडिट कार्डद्वारे शेतकरी 5 वर्षांसाठी 3 लाख रुपयांपर्यंतचे अल्पकालीन कर्ज मिळवू शकतात. शेतकर्‍यांना 9 टक्के व्याजदराने कर्ज मिळते, परंतु सरकारी अनुदान 2 टक्के आहे. त्यानुसार, व्याज दर 7% आहे. शेतकऱ्यांनी वेळेवर कर्जाची परतफेड केल्यास त्यांना आणखी 3% सूट मिळू शकते. म्हणून, कर्ज फक्त 4% व्याज देते.

Kisan Credit Card: 4% व्याजाने ३ लाख रुपयांपर्यंतचे कर्ज मिळवा; KCC साठी अर्ज कसा करावा?

Kisan Credit Card साठी अर्ज कसा करावा?

 • प्रथम, अधिकृत वेबसाइट https://pmkisan.gov.in/ ला भेट द्यावी लागेल.
 • किसान क्रेडिट कार्ड अर्जाचा फॉर्म येथे डाउनलोड करा.
 • या अर्जामध्ये जमिनीची कागदपत्रे आणि पीक माहिती भरणे आवश्यक आहे.
 • तसेच, तुम्ही इतर कोणत्याही क्रेडिट कार्डवर किंवा किसान क्रेडिट कार्डवर इतर बँका किंवा इतर शाखांकडून प्रक्रिया केली आहे का हेही तुम्हाला सांगावे लागेल.
 • अर्ज भरल्यानंतर, तो सबमिट करा.
 • त्यानंतर, तुम्हाला संबंधित बँकेकडून किसान क्रेडिट कार्ड मिळेल.

Kisan Credit Card कागदपत्रे

 • मतदार ओळखपत्र
 • पंका
 • पासपोर्ट
 • आधारका
 • चालकाचा परवाना

KCC (Kisan Credit Card) साठी कोण पात्र आहे?

 • अर्जदाराच्या नावावर शेती असावी.
 • भाडेकरू शेतकरी, भागपीक, शेतकरी स्वयं-सहायता गट असेल तर ते अर्ज करू शकतात.
 • शेती किंवा पशुपालनात गुंतलेले शेतकरी.
 • नोंदणीकृत जहाज किंवा इतर कोणत्याही प्रकारचे मासेमारी जहाज असलेले मच्छीमार
 • आवश्यक मासेमारीचा परवाना असलेली व्यक्ती.
 • पोल्ट्री शेतकरी
 • दुग्ध व्यवसाय करणारे शेतकरी.
Kisan Credit Card: 4% व्याजाने ३ लाख रुपयांपर्यंतचे कर्ज मिळवा; KCC साठी अर्ज कसा करावा?

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

Leave a Comment