Onion Subsidy: या जिल्यामधील शेतकऱ्यांना मिळणार 300 कोटीचे कांदा अनुदानचे एकरकमी पैसे

Onion Subsidy: आर्थिक संकटाच्या काळात, राज्य सरकारने संकटात सापडलेल्या कांदा उत्पादकांसाठी यापूर्वी जाहीर केलेल्या निधीचे वितरण सुरू केले आहे. सुमारे तीन लाख कांदा Onion Subsidy उत्पादक शेतकरी आज तब्बल 300 कोटी रुपये मिळवणार आहेत. मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे, उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस आणि कृषिमंत्री अब्दुल सत्तार यांच्या उपस्थितीत मंत्रिमंडळाच्या बैठकीनंतर हा सोहळा मुंबईत झाला.

कांदा उत्पादकांच्या आर्थिक अडचणींमुळे, सरकारने १ फेब्रुवारी ते ३१ मार्च २०२३ दरम्यान विकल्या गेलेल्या कांद्यासाठी 350 ते 200 प्रति क्विंटल अनुदान देण्याचा निर्णय घेतला. या अनुदानांचे वितरण बुधवारपासून सुरू झाले. पहिल्या टप्प्यात 3 लाख ऑनलाइन लाभार्थ्यांना 300 कोटींचे अनुदान वितरण केले. उर्वरित अनुदान वितरणाची पुढील फेरी लवकरच सुरू होणार आहे.

Onion Subsidy: या जिल्यामधील शेतकऱ्यांना मिळणार 300 कोटीचे कांदा अनुदानचे एकरकमी पैसे

कांदा उत्पादनासाठी ही आर्थिक मदत नागपूर, रायगड, सांगली, सातारा, ठाणे, अमरावती, बुलढाणा, चंद्रपूर, वर्धा, लातूर, यवतमाळ, अकोला, जालना आणि वाशीमसह विविध जिल्ह्यांतील पात्र लाभार्थ्यांच्या बँक खात्यात जमा केली जाणार आहे. तथापि, नाशिक, उस्मानाबाद, पुणे, सोलापूर, अहमदनगर, औरंगाबाद, धुळे, जळगाव, कोल्हापूर आणि बीड या 10 कोटींपेक्षा जास्त मागणी असलेल्या जिल्ह्यांना पहिल्या टप्प्यात 10,000 पर्यंतचे अनुदान दिले जाईल. विभागाद्वारे स्पष्ट केल्याप्रमाणे ज्यांचे हक्क 10,000 पेक्षा जास्त आहेत त्यांना त्यांच्या बँक खात्यांमध्ये उर्वरित रक्कम मिळेल.

कांदा उत्पादक शेतकर्‍यांवरील आर्थिक भार कमी करणे, त्यांना या कठीण काळात भरीव आर्थिक मदत देणे हे या मदत उपायाचे उद्दिष्ट आहे.

Leave a Comment