Anandacha Shidha: आनंदाचा शिधा दिवाळी अगोदरच वाटप होणार, पाहा कोण कोणत्या वस्तू मिळणार

By Bhimraj Pikwane

Published on:

Anandacha Shidha

Anandacha Shidha: गतवर्षीप्रमाणे या वर्षीही शासनाकडून शिधापत्रिकाधारकांना आनंदी रेशन देण्यात येणार आहे. यंदा या किटमध्ये दिवाळीच्या सहा वस्तू आहेत. 10 नोव्हेंबरला येणाऱ्या दिवाळीपूर्वी हे शिधावाटप करण्याची योजना पुरवठा विभागाची आहे. Anandacha Shidha

सरकार दरवर्षी शिधापत्रिकाधारकांना दिवाळीच्या शुभेच्छा रेशनचे वाटप करते. मात्र, यंदा गणेशोत्सवाच्या काळातही ते आयोजित करण्यात आले आहे. दिवाळीच्या रेशनचे नियोजन सध्या सुरू आहे. गणपतीच्या किटमध्ये 1 किलो रवा, चणाडाळ, साखर आणि 1 लिटर स्वयंपाकाचे तेल आहे आणि त्याची किंमत 100 रुपये आहे. आता दिवाळीच्या रेशनमधील मैदा आणि पोहे हे दोन खाद्यपदार्थ वाढले असले तरी अर्धा किलोने कमी केले आहेत. अंत्योदय अन्न योजना, प्राधान्य कौटुंबिक शिधापत्रिकाधारक आणि आत्महत्याग्रस्त शेतकरी भागातील दारिद्र्यरेषेखालील लोक आणि केशरी शिधापत्रिकाधारकांना हे रेशन मिळणार आहे. Anandacha Shidha kit

जिल्ह्यातील सुमारे पावणे सात शिधापत्रिकाधारकांना याचा लाभ मिळणार आहे. दरम्यान, गणपतीचे रेशन लोकांपर्यंत वेळेवर पोहोचत नाही. किटमधून काही वस्तू गायब झाल्याची तक्रार नागरिकांनी पुरवठा विभागाकडे केली. दिवाळी रेशन वितरणात कोणतीही चूक होणार नाही याची दक्षता घेणाऱ्या पुरवठा विभागाकडून तपासणीच्या सूचना देण्यात आल्या आहेत.

शासनाने २५ ऑक्टोबर ते ३० नोव्हेंबर दरम्यान या आनंदाचे शिधावाटप करण्याचे आदेश दिले आहेत. परंतु जिल्हा पुरवठा विभागाने दिवाळीपूर्वी म्हणजेच १० नोव्हेंबरपूर्वी हे शिधावाटप करण्याची योजना आखली आहे. – हेमलता बडे, प्रादेशिक पुरवठा अधिकारी

Anandacha Shidha: आनंदाचा शिधा दिवाळी अगोदरच वाटप होणार, पाहा कोण कोणत्या वस्तू मिळणार

100 रुपयात या वस्तू मिळणार Anandacha Shidha kit

या रेशन पॅकमध्ये 1 किलो साखर, 1 किलो स्वयंपाकाचे तेल आणि प्रत्येकी अर्धा किलो रवा, चना डाळ, पोहे आणि मैदा देण्यात येणार आहे. अशा 6 वस्तूंच्या संचाची किंमत रु.

5.7 दशलक्ष लाभार्थ्यांपर्यंत लाभ Anandacha Shidha

जसे की 80,000 अंत्योदय लाभार्थी आणि 600,000 प्राधान्य कुटुंब लाभार्थी यांना याचा लाभ होईल. तालुकास्तरावरील विक्रेत्यांकडून पुरवठा झाल्यानंतर संच तयार करून लाभार्थ्यांना पाठवले जातील.

Anandacha Shidha: आनंदाचा शिधा दिवाळी अगोदरच वाटप होणार, पाहा कोण कोणत्या वस्तू मिळणार
https://mhshetkari.in/2023/10/vihir-anudan-yojana-apply/

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

1 thought on “Anandacha Shidha: आनंदाचा शिधा दिवाळी अगोदरच वाटप होणार, पाहा कोण कोणत्या वस्तू मिळणार”

Leave a Comment