Cotton Rate: कापूस विक्रीला सुरुवात, प्रति क्विंटल भाव काय?

By Bhimraj Pikwane

Published on:

Cotton Rate

Cotton Rate: पैठण तालुक्यातील पाचोड आठवडी बाजारात नवीन कापूस विक्रीस सुरुवात झाली आहे. रविवारी कापसाचा भाव 7 हजार 100 रुपये होता. Cotton Rate maharashtra

पाहोडसह भागात मुसळधार पावसाने ऑगस्ट आणि सप्टेंबरमध्ये खरीप पिकांना फटका बसला. फटका बसूनही शेतकऱ्यांनी प्रतिकार केल्याने कपाशीचे पीक जगले. सध्या विभागात अनेक ठिकाणी कापूस वेचणी सुरू झाली आहे. रविवारी काही शेतकरी आपला नवीन काढलेला कापूस विक्रीसाठी बाजारात घेऊन गेले. खासगी व्यापारी 7 हजार 100 रुपये प्रतिक्विंटल दराने कापूस खरेदी करत आहेत. कापसाचे भाव आणखी वाढतील, अशी आशा शेतकऱ्यांना आहे. व्यापारी संजय कुमार सेठी म्हणाले की, शेतकरी सध्या काही कापूस विक्रीसाठी आणत आहेत.

जर तुम्ही एक एकर कापूस पिकवला तर त्याची किंमत साधारणपणे 40,000 ते 45,000 युआन असते. दुसरीकडे असमाधानकारक भाव आणि सततची कापसाची चोरी यामुळे कापूस पिकावर होणारा खर्च भागवणे कठीण झाले आहे. – सुनील येवले, कापूस शेतकरी

शेतकऱ्यांना कापूस उत्पादनासाठी किती खर्च येतो? Cotton Rate

नांगरत 2400
रोटा 2200
सरी 1500
1600 बिया (दोन पिशव्या
मजुरी ८०० (वृक्षारोपण)
खत 10,000
खुरपणी १० हजार
फवारणी १० हजार

Cotton Rate: कापूस विक्रीला सुरुवात, प्रति क्विंटल भाव काय?

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

2 thoughts on “Cotton Rate: कापूस विक्रीला सुरुवात, प्रति क्विंटल भाव काय?”

Leave a Comment