Crop Insurance : पीक विम्याची २५ टक्के अग्रिम भरपाई अखेर या दिवशी मिळणार

By Bhimraj Pikwane

Published on:

Crop Insurance

Crop Insurance: नोव्हेंबरच्या दुसऱ्या आठवड्यापासून प्रधानमंत्री पिकविमा योजनेंतर्गत विमा उतरवलेल्या सर्व पात्र शेतकऱ्यांना २५ टक्के भरपाई देण्यात येणार असल्याची माहिती जिल्हा कृषी संचालक दत्तात्रय गावसाने यांनी दिली.

प्रधानमंत्री पीक विमा योजना खरीप 2023 अंतर्गत ऑगस्ट महिन्यात सोलापूर जिल्ह्यात पावसाचा अभाव लक्षात घेता खरीप पीक उत्पादनात घट होण्याची शक्यता आहे. प्रधानमंत्री पिकविमा योजनेंतर्गत जिल्हाधिकारी कुमार आशीर्वाद यांनी पिकविमा महामंडळाला जिल्ह्यातील 92 कर कार्यालये आणि आठ तालुक्यांतील विमाधारक शेतकर्‍यांना संभाव्य नुकसान भरपाईच्या रकमेवर 25 टक्के आगाऊ भरण्याचे निर्देश दिले, परंतु समितीने याबाबत कोणताही निर्णय घेतलेला नाही. पिकोविमा कॉर्पोरेशन.

Crop Insurance : पीक विम्याची २५ टक्के अग्रिम भरपाई अखेर या दिवशी मिळणार

पीक विमा कंपन्यांना जिल्हास्तरीय बैठकांमधून तसेच लेखी पत्रव्यवहाराद्वारे वारंवार सूचना प्राप्त होतात आणि कृषी विभागाचे अतिरिक्त मुख्य सचिव, कृषी आयुक्त आणि कृषी मंत्री आणि पालक यांच्याशी दूरध्वनीवरून थेट चर्चा केली जाते. तसेच उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्याकडे जिल्हाधिकारी आशीर्वाद यांनी पाठपुरावा केला होता. विमा कंपन्यांनी सोयाबीन, बाजरी आणि कॉर्न पिकांसाठी आगाऊ रक्कम मंजूर केल्यामुळे हा प्रयत्न शेवटी यशस्वी झाला. त्यानुसार शेतकऱ्यांना २५ टक्के आगाऊ रक्कम दिली जाईल आणि नोव्हेंबरच्या दुसऱ्या आठवड्यापासून विमाधारक शेतकऱ्यांना वितरित केली जाईल, असे गावसाने यांनी सांगितले.

Crop Insurance : उर्वरित पिकांसाठीही पाठपुरावा

सध्या ही रक्कम सोयाबीन, बाजरी आणि मका पिकांच्या पहिल्या टप्प्यासाठी मंजूर करण्यात आली आहे. शिक्षक लि. गवसाने म्हणाले.

Crop Insurance : पीक विम्याची २५ टक्के अग्रिम भरपाई अखेर या दिवशी मिळणार

पिक विमा यादीत आपले नाव पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

2 thoughts on “Crop Insurance : पीक विम्याची २५ टक्के अग्रिम भरपाई अखेर या दिवशी मिळणार”

Leave a Comment