Gharkul Yadi 2023 : ग्रामपंचायत घरकुल यादी कशी पहावी ?

By Bhimraj Pikwane

Published on:

Gharkul Yadi

Gharkul Yadi : मित्रांनो, तुम्ही गावातील असाल तर तुम्हाला प्रधानमंत्री ग्रामीण आवास योजनेबद्दल माहिती असेलच. गरजू नागरिकांना घराची सुविधा उपलब्ध करून देण्यासाठी प्रधानमंत्री ग्रामीण आवास योजनेंतर्गत सरकारकडून घरकुल मंजूर करण्यात आले आहे. जर तुम्ही प्रधानमंत्री घरकुल योजनेअंतर्गत अर्ज केला असेल, तर नवीन घरकुल याडी येथे आहे. आम्ही नवीन घरकुल सूची मोबाइलवर ऑनलाइन कशा तपासू शकतो. याबद्दल थोडक्यात माहिती आपण येथे पाहू.

Gharkul Yadi 2023 : ग्रामपंचायत घरकुल यादी कशी पहावी ?

प्रधानमंत्री ग्रामीण आवास योजना

प्रधानमंत्री आवास योजना हा केंद्र सरकारने नागरिकांना निवारा देण्यासाठी सुरू केलेला देशव्यापी कार्यक्रम आहे. ही योजना प्रधानमंत्री आवास योजना (PMAY-G) ग्रामीण किंवा प्रधानमंत्री ग्रामीण आवास योजना म्हणूनही ओळखली जाते. 1 एप्रिल 2016 रोजी आवास योजना सुरू करण्यात आली.

मोदी सरकारने सुरू केलेल्या प्रधानमंत्री आवास योजनेच्या माध्यमातून, सरकार गरीब लाभार्थी कुटुंबांना घरकुलच्या स्वरूपात आर्थिक सहाय्य प्रदान करते जेणेकरून त्यांना स्वतःचे घर बांधण्यास मदत होईल. उपरोक्त घरकुल योजनेंतर्गत इतक्या खाटा उपलब्ध करून देण्यासाठी सरकारने यापूर्वी केवळ 70,000 रुपये घरे बांधून दिली होती; मात्र या रकमेत वाढ केल्याने आता लाभार्थ्यांना 1.20 लाख रुपये मिळणार आहेत. बेबी कॉट उपलब्ध.

नवीन मंजूर घरकुल यादी २०२३ Grampanchayat Gharkul Yadi 2023

बहुतांश गावांमध्ये काही लाभार्थी निवारे बांधकाम सुरू आहेत, तर काही मंजूर झाले आहेत. तुम्ही पाहत असलेल्या या नव्याने मंजूर झालेल्या घरकुल यादीमध्ये तुम्हाला घरकुल मंजूरी मिळालेल्या लाभार्थ्यांची नावे दिसतील. घरकुलासाठी अर्ज करताना अनेक लाभार्थी यादीत दिसतात; मात्र ऑनलाइन यादी तपासताना मंजूर घरकुल लाभार्थ्यांची यादी दिसून येते. Gharkul Yadi Maharastra 2023

घरकुल यादी कशी पहावी? maharashtra gharkul yadi

ग्रामपंचायतीची नवीन मंजूर घरकुल मोबाईल यादी कशी तपासायची किंवा डाउनलोड करायची याची संपूर्ण माहिती खाली दिली आहे. खाली दिलेल्या चरण-दर-चरण माहितीचा वापर करून तुम्ही तुमच्या गावासाठी प्रधानमंत्री आवास ग्रामीण योजना घरकुल यादी तुमच्या मोबाईल फोनवर डाउनलोड करू शकता.

  • तुमच्या मोबाईलमध्ये ग्रामपंचायत नवीन घरकुल यादी डाउनलोड करण्यासाठी प्रथम या वेबसाइटला भेट द्या – येथे क्लिक करा.
  • आता, प्रधानमंत्री आवास योजनेची अधिकृत वेबसाईट तुमच्या समोर उघडेल आणि तिथून तुम्हाला घरकुल यादी दिसेल.
  • वेबसाइट उघडल्यानंतर तुम्हाला A, B, C, D, E, F, G, H, इत्यादी विविध बॉक्स दिसतील. घरकुल यादी पाहण्यासाठी या बॉक्समधील ब्लॉक F मध्ये Beneficiares Registered, Account Frozen & Verified, या पर्यायांवर क्लिक करा.
  • आता सिलेक्शन फिल्टरमध्ये वरील दोन पर्याय तसेच ठेवा आणि तुमचे राज्य निवडा.
  • त्यानंतर अनुक्रमे तुमचा तालुका, तालुका ब्लॉक, गावाचे नाव इ. निवडा आणि Captcha कोड टाका आणि सबमिट बटणावर क्लिक करा.
  • तुम्हाला लवकरच तुमच्या गावातील घरांच्या याद्या तुमच्या समोर पाहता येतील आणि पुन्हा पीडीएफ स्वरूपात घरांच्या याद्या डाउनलोड करण्याची सुविधा उपलब्ध आहे.
Gharkul Yadi 2023 : ग्रामपंचायत घरकुल यादी कशी पहावी ?

घरकुल यादी पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

1 thought on “Gharkul Yadi 2023 : ग्रामपंचायत घरकुल यादी कशी पहावी ?”

Leave a Comment