Namo Shetkari Yojana: 85 लाख शेतकऱ्यांच्या खात्यावर दसऱ्या नंतर शिर्डीत मोदी यांच्या हस्ते नमो शेतकरी योजनेचा पहिला हप्ता जमा होणार, यादी जाहीर

Namo Shetkari Yojana: शेतकऱ्यांना वार्षिक 6,000 रुपयांचा लाभ देण्यासाठी राज्य सरकारने प्रधानमंत्री किसान सन्मान योजनेअंतर्गत एप्रिलमध्ये ‘नमो शेतकरी महासन्मान योजना’ जाहीर केली. त्यानुसार पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या हस्ते शिर्डी 14 व्या हप्त्याचा लाभ मिळालेल्या राज्यातील 85 लाख 60 हजार शेतकऱ्यांना नमो किसान योजनेच्या पहिल्या हप्त्याचे गुरुवारी वाटप करण्यात येणार आहे. आज (रविवार) या योजनेच्या जिल्हा लाभार्थ्यांची संख्या निश्चित केली जाईल, असे कृषी मंत्रालयातील सूत्रांनी सांगितले. Namo Shetkari Yojana

पीएम किसान योजनेच्या 14 व्या टर्मसाठी, ई-केवायसी पूर्ण करणे, खाती ‘आधार’ शी लिंक करणे यासाठीची मानके अद्याप पूर्णपणे लागू झालेली नाहीत. ही मानके बॅच 15 साठी अनिवार्य आहेत आणि राष्ट्रीय योजनांनाही लागू आहेत. पंतप्रधान किसान योजनेच्या 14 व्या तुकडीचे 85 लाख 73 शेतकऱ्यांना लाभार्थी म्हणून मान्यता देण्यात आली आहे.

Namo Shetkari Yojana: 85 लाख शेतकऱ्यांच्या खात्यावर दसऱ्या नंतर शिर्डीत मोदी यांच्या हस्ते नमो शेतकरी योजनेचा पहिला हप्ता जमा होणार, यादी जाहीर

सोमवारी पैसे मिळतील Namo Shetkari Yojana

महाआयटी राज्यासाठी पीएम किसान पोर्टल प्रमाणेच एक स्वतंत्र पोर्टल तयार करण्यासाठी देखील जबाबदार आहे. त्याचे काम अंतिम टप्प्यात आहे. रविवारी जिल्ह्यातील शेतकऱ्यांची यादी अंतिम होणार आहे. राज्य सरकारने पहिल्या टप्प्यासाठी 1,720 कोटी रुपये दिले आहेत, जे सोमवारी बँकांना वितरित केले जातील. शिर्डी येथे गुरुवारी लाभार्थ्यांना दोन हजार रुपयांच्या हप्त्याचे वाटप करण्यात येणार आहे. सूत्रांनी असेही सांगितले की, नमो किसान योजनेतील लाभार्थींची संख्या पीएम-किसान योजनेतील लाभार्थ्यांपेक्षा फार वेगळी असणार नाही.

Namo Shetkari Yojana: 85 लाख शेतकऱ्यांच्या खात्यावर दसऱ्या नंतर शिर्डीत मोदी यांच्या हस्ते नमो शेतकरी योजनेचा पहिला हप्ता जमा होणार, यादी जाहीर

यादी पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

Leave a Comment