Nuksan Bharpai : या 11 जिल्ह्यातील शेतकऱ्याना मिळणार रु. 1071 कोटीची नुकसान भरपाई, यादी पहा

By Bhimraj Pikwane

Published on:

Nuksan Bharpai

Nuksan Bharpai 2023: जून ते जुलै 2023 दरम्यान, अतिवृष्टी आणि पुरामुळे शेतकऱ्यांच्या पिकांचे नुकसान झाले. तसेच या पावसामुळे शेतजमिनीचेही नुकसान झाले आहे. यासाठी अर्थसहाय्य देण्यासाठी निधीचे वाटप करण्यात आले असून यासंदर्भात शासन निर्णय जारी करण्यात आला आहे. या जीआरमध्ये शेतकऱ्यांना नुकसान भरपाई आणि निधीची रक्कम कोणत्या क्षेत्रांची यादी मिळेल. तुम्ही ही यादी पाहू शकता. याबाबतची माहिती जाणून घेऊया.

Nuksan Bharpai 2023: नुकसान भरपाईसाठी रु. 1071 कोटी 77 लाख निधी मंजूर

अतिवृष्टी, पूर किंवा चक्रीवादळ यांसारख्या नैसर्गिक आपत्तींमुळे पिकांचे नुकसान झाल्यास, शेतकऱ्यांना निविष्ठा अनुदान दिले जाते, जे पुढील हंगामात कार्यान्वित होईल आणि नुकसान भरपाईच्या निधीसाठी सरकारकडे शिफारसी केल्या जातात. पीक वर्षात झालेल्या जमिनीच्या नुकसानीची भरपाई करण्यासाठी सरकारने एकूण रु. 1.071 अब्ज (रु. 7.7 दशलक्ष) निधी वितरीत करण्यास मान्यता दिली आहे.

Nuksan Bharpai : या 11 जिल्ह्यातील शेतकऱ्याना मिळणार रु. 1071 कोटीची नुकसान भरपाई, यादी पहा

या संदर्भातील जीआर शासनाच्या अधिकृत संकेतस्थळावर प्रसिद्ध करण्यात आला आहे. किती आणि कोणत्या क्षेत्राला निधी मिळेल याची यादी खाली दिली आहे.

अमरावती, अकोला, यवतमाळ, बुलढाणा, वाशीम, जालना, परभणी, हिंगोली, नांदेड, बीड, लातूर ई.

तुम्ही देखील वर नमूद केलेल्या क्षेत्रातील आहात आणि लवकरच अनुदान तुमच्या बँक खात्यात जमा केले जाईल.

भरपाईशी संबंधित जीआर पाहण्यासाठी खालील बटणावर क्लिक करा. Nuksan Bharpai yadi 2023

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

Leave a Comment