Nuksan Bharpai List: 40 तालुक्यांवर दुष्काळाचे सावट; दोन दिवसांत घोषणा, पाहा, जिल्हानिहाय यादी

By Bhimraj Pikwane

Published on:

Nuksan Bharpai List pdf

Nuksan Bharpai List: मराठवाड्यासारख्या राज्याच्या काही भागात दुष्काळाचे सावट आहे. मदत व पुनर्वसन विभागाने केलेल्या सर्वेक्षणानुसार 42 तालुके दुष्काळी जाहीर करण्यात आले आहेत. या 40 गंभीर बाधित तालुक्यांची ओळख पटली असून येत्या दोन दिवसांत या तालुक्यांमध्ये दुष्काळ जाहीर केला जाईल. nuksan bharpai list 2023 maharashtra pdf

राज्यात सरासरीपेक्षा १२ टक्के कमी पाऊस झाला. केंद्र सरकारने जाहीर केलेल्या मानकांनुसार सप्टेंबरमध्ये घेण्यात आलेल्या वैज्ञानिक मानक चाचणीत 42 तालुके उत्तीर्ण झाले. १९४ तालुक्यांत यापूर्वी पावसाअभावी दुष्काळसदृश परिस्थिती निर्माण झाली होती. त्यामुळे दुसऱ्या ट्रिगरच्या आधारे या तालुक्यांची माहिती भरली जाते. त्यामुळे केवळ 42 तालुके पात्र ठरले आहेत. Nuksan Bharpai List

Nuksan Bharpai List: 40 तालुक्यांवर दुष्काळाचे सावट; दोन दिवसांत घोषणा, पाहा, जिल्हानिहाय यादी

तालुकानिहाय यादी Nuksan Bharpai List

छत्रपती संभाजीनगर – संभाजीनगर, सोईगाव, जालना : जालना, भोकरदन, बदनापूर, अंबड, मंठा, बीड : वडवणी, धारूर, अंबाजोगाई, लातूर : रेणापूर, धाराशिव : वाशी, धाराशिव, लोहारा, नंदुरबार : नंदुरबार, धुळे : शीळगाव, शिवारगाव गाव, बुलढाणा : बुलढाणा, लोणार, नाशिक : मालेगाव, सिन्नर, येवला, पुणे : शिरूर, मुळशी, पौंड, दौंड, पुरंदर, सासवड, वेल्हा, बारामती, इंदापूर, सोलापूर : करमाळा, माढा, बार्शी, माळशिरस, सांगोला, सातारा : वाई, खंडाळा, कोल्हापूर: हातकणंगले, गडहिंग्लज, सांगली: शिराळा, कडेगाव, खानापूर, विटा, मिरज.

Nuksan Bharpai List: 40 तालुक्यांवर दुष्काळाचे सावट; दोन दिवसांत घोषणा, पाहा, जिल्हानिहाय यादी

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

1 thought on “Nuksan Bharpai List: 40 तालुक्यांवर दुष्काळाचे सावट; दोन दिवसांत घोषणा, पाहा, जिल्हानिहाय यादी”

Leave a Comment