Pm Kisan योजनेचा 15 वा हप्ता येण्यापूर्वी, या शेतकऱ्यांकडून दिलेले पैसे सरकार परत घेणार

Pm Kisan: सरकारने काही दिवसांपूर्वी ऑडिट केले. देशभरातील पीएम किसानचे करोडो लाभार्थी चुकीच्या पद्धतीने योजनेचा लाभ घेत असल्याचे आढळून आले आहे.

Pm Kisan योजनेचा 15 वा हप्ता येण्यापूर्वी, या शेतकऱ्यांकडून दिलेले पैसे सरकार परत घेणार

देशातील कोट्यवधी लाभार्थी पंतप्रधान किसान सन्मान (Pm Kisan) निधीच्या 15 व्या टप्प्याच्या मदतीची वाट पाहत आहेत. परंतु त्याच वेळी, सरकारने नोकरदार लोक आणि आयकर भरणाऱ्या शेतकऱ्यांना लक्ष्य करून वसुली ऑपरेशन सुरू केले आहे. मुदतीत शेतकऱ्यांनी निधी परत न केल्यास त्यांच्यावरही कारवाई करण्यात येणार आहे. योजनेंतर्गत, शेतकऱ्यांना दरवर्षी तीन हप्त्यांमध्ये एकूण 6,000 रुपये अनुदान मिळते.

Pm Kisan – वसुली करणे प्रगतीपथावर

सरकारने काही दिवसांपूर्वी ऑडिट केले. देशभरातील पीएम किसानचे करोडो लाभार्थी चुकीच्या पद्धतीने योजनेचा लाभ घेत असल्याचे आढळून आले आहे. यातील अनेक शेतकरी सरकारी नोकरी करतात किंवा आयकर भरतात. सरकार 31 मार्च 2023 पासून शेतकऱ्यांना वसुली मोहिमेसाठी नियुक्त करणार आहे. याशिवाय, अधिकाधिक लाभार्थ्यांना योजनेत सहभागी होण्यासाठी पंचायत स्तरावर ई-केवायसी देखील केले जात आहे.

Pm Kisan योजनेचा 15 वा हप्ता येण्यापूर्वी, या शेतकऱ्यांकडून दिलेले पैसे सरकार परत घेणार

अपात्र शेतकऱ्यांची यादी पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

Leave a Comment