Pm Kisan Yojana: पी एम किसान योजनेच्या निधीत वाढ, 2000 रुपये जास्त मिळणार?

By Bhimraj Pikwane

Published on:

Pm Kisan Yojana

Pm Kisan Yojana:

केंद्र सरकारकडून देशभरातील शेतकऱ्यांना चांगली बातमी मिळू शकते. आगामी पाच राज्यांतील विधानसभा निवडणुकीनंतर केंद्र सरकार मोठे पाऊल उचलू शकते. सरकार पंतप्रधान किसान योजनेंतर्गत निधीची रक्कम वाढवण्याची शक्यता आहे.

केंद्र सरकार पंतप्रधान शेतकरी सन्मान निधीची (Pm Kisan Yojana) रक्कम 6,000 रुपयांवरून 8,000 रुपयांपर्यंत वाढवू शकते. या वर्षाच्या अखेरीस पाच प्रमुख राज्यांच्या विधानसभा निवडणुका होणार आहेत. CNBC-TV18 ने अहवाल दिला आहे की, केंद्र सरकारने गेल्या वर्षी या योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांचे 10,000 कोटी रुपये वाचवले. ही वाढीव रक्कम कार्यक्रमातून अपात्र लाभार्थ्यांना काढून टाकल्यामुळे आहे.

अहवालानुसार, सुमारे 1.72 अब्ज अपात्र लाभार्थी वगळण्यात आले आहेत. त्यामुळे ही बचत शक्य आहे. ही मोठी बचत पाहता सरकार पीएम-किसानसाठी निधी वाढवेल अशी आशा सूत्रांनी व्यक्त केली.

1 डिसेंबर 2018 पासून पीएम-किसान योजना लागू आहे. या योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांना वर्षाला ६ हजार रुपये दिले जातात. शेतकऱ्यांना तीन हप्त्यांमध्ये पैसे दिले जातात. 2000 प्रति अंक. शेतकऱ्यांना आतापर्यंत एकूण 14 हप्ते देण्यात आले आहेत. 15वा हप्ताही लवकरच शेतकऱ्यांना वितरित केला जाणार आहे.

Pm Kisan Yojana: पी एम किसान योजनेच्या निधीत वाढ, 2000 रुपये जास्त मिळणार?
Pm Kisan Yojana: पी एम किसान योजनेच्या निधीत वाढ, 2000 रुपये जास्त मिळणार?

पात्र लाभार्थी यादी पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

Leave a Comment