Crop Insurance: तुमच्या जिल्ह्याला किती पिक विमा मिळणार? पहा जिल्हानिहाय यादी

By Bhimraj Pikwane

Published on:

Crop Insurance

Crop Insurance: या टप्प्यांतर्गत 35 लाख 8000 शेतकऱ्यांना 1700 कोटी रुपयांच्या पीक विम्याचे आगाऊ वाटप मंजूर करण्यात आले आहे. कृषीमंत्री धनंजय मुंडे म्हणाले की, बहुतांश ठिकाणी पीक विम्याची आगाऊ रक्कम दिवाळीपूर्वी शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा केली जाईल.

Crop Insurance: तुमच्या जिल्ह्याला किती पिक विमा मिळणार? पहा जिल्हानिहाय यादी

पहिल्या टप्प्यात, राज्याच्या पीक विमा कंपनीने 35 लाख रुपयांच्या शेतकऱ्यांना 1,700 कोटी रुपयांचा (73 लाख रुपये) पीक विम्याचे आगाऊ वाटप करण्यास मान्यता दिली आहे. कृषीमंत्री धनंजय मुंडे म्हणाले की, बहुतांश ठिकाणी पीक विम्याची आगाऊ रक्कम दिवाळीपूर्वी शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा केली जाईल.

विमा कंपन्यांनी लाभार्थी शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात थेट विम्याची रक्कम वितरीत करण्यास सुरुवात केली आहे. डीएसटी दरम्यान विविध ठिकाणी असमान हवामानामुळे शेतकऱ्यांचे मोठे नुकसान होते. राज्यात एक कोटी रुपये शेतकरी 1 रुपये पीक विमा योजनेत सहभागी झाले आहेत. Crop Insurance

हे पण वाचा : Crop Insurance Agrim : पिक विमा अग्रीम मंजूर परंतु हे शेतकरी राहणार वंचित

अंतरिम नुकसानभरपाई (MSA) अंतर्गत, जिल्हा प्रशासनाने त्यांच्या संबंधित पीक विमा कंपन्यांना नोटिसा बजावल्या आणि त्यांना 25 टक्के आगाऊ पीक विमा देण्यास सांगितले. बहुतांश कंपन्यांनी विभाग आणि राज्य स्तरावर आवाहन केले आहे. अपीलावर सुनावणी सुरू असल्याने, संबंधित विमा कंपन्यांनी आतापर्यंत एकूण 1,700 कोटी रुपयांची भरपाई देण्याचे मान्य केले आहे. याशिवाय, अपीलच्या निकालासह, शेतकऱ्यांच्या लाभार्थ्यांची संख्या आणि प्रीपेड विम्याची रक्कम देखील लक्षणीय वाढेल.

हे पण वाचा: pm kisan 15th installment : या तारखेला येणार पी एम किसान योजनेचा 15 वा हप्ता

मंत्री श्री मुंडे यांनी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांना विनंती केली आहे. यानंतर मुख्यमंत्री श्री. शिंदे यांनी पीक विमा कंपन्यांवरील सुनावणी तातडीने पूर्ण करण्याचे निर्देश दिले आहेत. उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस, उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनीही विम्याचा आग्रह धरला. तसेच मंत्री श्री. मोंड यांनी केले आहे.

Crop Insurance: तुमच्या जिल्ह्याला किती पिक विमा मिळणार? पहा जिल्हानिहाय यादी

Crop Insurance कोणत्या जिल्ह्याला किती पिक विमा मिळाला पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

2 thoughts on “Crop Insurance: तुमच्या जिल्ह्याला किती पिक विमा मिळणार? पहा जिल्हानिहाय यादी”

Leave a Comment