Crop Insurance Agrim: 35 लाख शेतकऱ्यांच्या खात्यावर 1700 कोटी रुपयाचा अग्रिम पिक विमा जमा होण्यास सुरवात, पहा जिल्हा निहाय यादी

Crop Insurance Agrim: राज्याच्या पीक विमा कंपनीने 3,5 लाख 8 हजार शेतकऱ्यांना 1,700 कोटी 73 लाख रुपयांच्या पीक विम्याच्या आगाऊ वाटपाच्या पहिल्या टप्प्याला मान्यता दिली आहे. कृषीमंत्री धनंजय मुंडे म्हणाले की, बहुतांश ठिकाणी पीक विम्याची आगाऊ रक्कम दिवाळीपूर्वी शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा केली जाईल.

Crop Insurance Agrim: 35 लाख शेतकऱ्यांच्या खात्यावर 1700 कोटी रुपयाचा अग्रिम पिक विमा जमा होण्यास सुरवात, पहा जिल्हा निहाय यादी

विमा कंपन्यांनी लाभार्थी शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात थेट विम्याची रक्कम वितरीत करण्यास सुरुवात केली आहे. डीएसटी दरम्यान विविध ठिकाणी असमान हवामानामुळे शेतकऱ्यांचे मोठे नुकसान होते. 1 कोटी रुपयांच्या पीक विमा योजनेअंतर्गत राज्यात 71 लाख शेतकरी आहेत. अंतरिम नुकसानभरपाई (MSA) अंतर्गत, जिल्हा प्रशासनाने त्यांच्या संबंधित पीक विमा कंपन्यांना नोटिसा बजावल्या आणि त्यांना 25 टक्के आगाऊ पीक विम्याची रक्कम भरण्यास सांगितले. बहुतांश कंपन्यांनी विभाग आणि राज्य स्तरावर आवाहन केले आहे. अपीलावर सुनावणी सुरू असताना, संबंधित विमा कंपन्यांनी आतापर्यंत एकूण 1,700 कोटी रुपयांची भरपाई देण्याचे मान्य केले आहे. याशिवाय, अपीलच्या निकालासह, त्यानुसार शेतकरी लाभार्थी संख्या व विम्याची अग्रीम रक्कम यामध्ये मोठी वाढ होणार आहे.

Agrim Crop Insurance List पिक विमा जिल्हा निहाय यादी

Crop Insurance Agrim List

प्रगतीचा प्रश्न तातडीने सोडवावा, अशी मागणी मंत्री मुंडे यांनी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्याकडे केली आहे. यानंतर मुख्यमंत्री श्री. शिंदे यांनी पीक विमा कंपन्यांवरील सुनावणी तातडीने पूर्ण करण्याचे निर्देश दिले आहेत. उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस, उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनीही विम्याचा आग्रह धरला. तसेच मंत्री श्री.मुंडे यांनी जिल्ह्याच्या इतर भागातही तपास, अपील सुनावणी इत्यादी तातडीने पूर्ण करण्याचे निर्देशही विभागाला दिले. Crop Insurance Agrim

Crop Insurance Agrim: 35 लाख शेतकऱ्यांच्या खात्यावर 1700 कोटी रुपयाचा अग्रिम पिक विमा जमा होण्यास सुरवात, पहा जिल्हा निहाय यादी

जिल्हानिहाय यादी पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

1 thought on “Crop Insurance Agrim: 35 लाख शेतकऱ्यांच्या खात्यावर 1700 कोटी रुपयाचा अग्रिम पिक विमा जमा होण्यास सुरवात, पहा जिल्हा निहाय यादी”

Leave a Comment