Crop Insurance Falbag : 54 हजार शेतकऱ्यांना दिवाळीपूर्वी फळ पीक विमा मिळणार, पहा यादी

Crop Insurance Falbag 2022 पर्यंत सुधारित हवामान आधारित पीक विमा योजना अंबिया बहार अंतर्गत एकूण 78,000 शेतकर्‍यांचा विमा उतरवला जाईल.

काँग्रेसच्या खासदार रक्षा खडसे यांनी सांगितले की, प्रतीक्षा करणाऱ्या 54,000 शेतकऱ्यांना त्यांच्या पीक विम्याची भरपाई दिवाळीच्या 4-5 दिवस आधी थेट त्यांच्या बँक खात्यात मिळेल. (Diwali-Jalgaon News Ahead, 54,000 farmers to benefit from fruit crop insurance) एकूण 78,000 शेतकरी पीक विम्यात सहभागी झाले आहेत, त्यापैकी 54,000 शेतकर्‍यांना पीक विम्याचा लाभ मिळणार आहे, 11,000 शेतकर्‍यांनी पिकांची लागवड करण्यापूर्वी विमा उतरवला आहे आणि 13,000 शेतकर्‍यांनी लागवडीपेक्षा जास्त क्षेत्राचा विमा उतरवला आहे, त्यामुळे त्यांच्या अर्जांची खात्री आहे. नाकारणे Crop Insurance Falbag

पुढे खासदार खडसे यांनी सांगितले की, ज्या शेतकर्‍यांनी रीतसर विमा काढला आहे परंतु अद्याप विम्याचा लाभ घेतलेला नाही अशा शेतकर्‍यांनी सर्व प्रमाणपत्रांसह आपापल्या तालुक्यातील कृषी कार्यालयात अर्ज सादर करावेत.

Crop Insurance Falbag : 54 हजार शेतकऱ्यांना दिवाळीपूर्वी फळ पीक विमा मिळणार, पहा यादी

केळी विमा पात्र महसूल मंडळे Crop Insurance Falbag

  • रावेर- खिर्डी बुद्रुक, खिरोडा, निंभोरा बुद्रुक, सावदा, रावेर, खानापूर, ऐनपूर
  • चोपडा- अडावद, लासूर, धानोरा प्रा. चोपडा, गोरगावले, हाटेड बुद्रुक, चहार्डी
  • मुक्ताई नगर – घोडसगाव, अंतुर्ली, कोल्हा, मुक्ताई नगर
  • यावर-बालोद, ठाकरे, झिंगणबुद्रुक, बामणोड, यावर, फाजपूर.
  • भुसावळ-वरणगाव, पिंपळगाव खुर्द, भुसावळ
  • जमना-नेरी, शेंदुर्णी, मालदाबादी, जमना, पाहुल

Leave a Comment

Close Visit Mhshetkari