Crop Insurance Rabbi : प्रधानमंत्री पिक विमा योजना रब्बी हंगाम 2023 ऑनलाईन अर्ज सुरु, या तारखे अगोदर भरा अर्ज

Crop Insurance Rabbi 2023: रब्बी हंगामातील पिकांची लागवड करण्यासाठी प्रधानमंत्री विमा योजनेचा लाभ घेण्यासाठी शेतकऱ्यांनी ऑनलाइन अर्ज भरणे आवश्यक आहे. त्यानुसार कृषी मंत्रालयाने पीक विमा कार्यक्रमासाठी अर्ज भरण्यासाठी आवश्यक असलेले ऑनलाइन पोर्टल शुक्रवारपासून (दि. 3) सुरू केले आहे. या विमा योजनेचा लाभ घेण्यासाठी अर्ज प्रक्रिया सुरू झाली आहे. Crop Insurance Rabbi

कर्जदार आणि बिगर कर्जदार अशा दोन्ही शेतकऱ्यांना या विमा योजनेचा लाभ घेता येईल. यानुसार इच्छुक आणि पात्र शेतकरी रब्बी ज्वारीसाठी ३० नोव्हेंबरपूर्वी, गहू (बागायत्न), मूग आणि रब्बी कांद्यासाठी १५ डिसेंबरपूर्वी आणि उन्हाळी धानासाठी ३१ मार्च २०२४ पूर्वी आणि उन्हाळी शेंगदाणे यासाठी अर्ज करू शकतात. राज्य सरकारने यंदाच्या रब्बी हंगामापासून सर्वसमावेशक पीक विमा योजना लागू करण्याचा निर्णय घेतला आहे. त्यानुसार आता राज्य सरकार शेतकऱ्यांना त्यांचा थकीत हप्ता भरणार आहे. त्यामुळे शेतकऱ्यांना आता फक्त एक रुपयाच्या विमा योजनेचा लाभ घेता येणार आहे.

Crop Insurance Rabbi: सहभागी जिल्हे

ओरिएंटल इन्शुरन्स कंपनी (अहमदनगर, नाशिक, चंद्रपूर, सोलापूर, जळगाव, सातारा जिल्हे). लिमिटेड (परभणी, वर्धा, नागपूर), ICICI Lombard General Insurance Co. Ltd. (ICICI Lombard General Insurance Co. Ltd.), जालना, गोंदिया, कोल्हापूर जिल्हा, युनिव्हर्सल सोम्पो जनरल इं. कंपनी लि., युनायटेड इंडिया इन्शुरन्स कंपनी, नांदेड, ठाणे, रत्नागिरी, सिंधुदुर्ग जिल्ह्यांचा समावेश करते. लि., छत्रपती संभाजी नगर, भंडारा, पालघर, रायगड आणि इतर भागांसाठी जबाबदार चोलामंडलम एम. एस. जनरल इंजिनियर. कंपनी लि., भारतीय कृषी विमा महामंडळ (वाशिम, बुलडाणा, सांगली, नंदुरबार, बीड), एचडीएफसी जनरल इन्. (हिंगोली, अकोला, धुळे, पुणे, धाराशिव आणि इतर जिल्हे). कंपनी लि., यवतमाळ, अमरावती, गडचिरोली जिल्ह्यांसाठी रिलायन्स जनरल इन्शुरन्स आणि लातूर जिल्ह्यासाठी एस. बी.आय. जनरल इंजिनियर. कंपनी लि.ची निवड करण्यात आली आहे. Crop Insurance 1rs

तुमच्याकडून जास्त शुल्क आकारले जात असल्यास तक्रार करा Crop Insurance Rabbi

या विमा योजनेत सहभागी होण्यासाठी धारकाची नोंदणी करण्यासाठी विमा कंपनीमार्फत सेतू केंद्राकडे किंवा सी.एस.सी. केंद्रावर अर्ज करा. सेतू केंद्र चालकाला प्रती अर्ज 40 rs मिळतात. त्यामुळे शेतकऱ्यांना फक्त एक रुपया भरून या योजनेसाठी नोंदणी करता येणार आहे. मागणी एक रुपयापेक्षा जास्त केल्यास शेतकऱ्यांनी संबंधित पीक विमा कंपनीचे कार्यालय, तहसीलदार, तालुका कृषी अधिकारी, जिल्हा कृषी अधिकारी किंवा जिल्हाधिकारी यांच्याकडे तक्रार करावी.

Leave a Comment