Free Ration News : मोफत रेशन योजना आता बंद होणार? मोदी सरकार स्वस्‍तात पीठ वाटप करणार, जाणून घ्या 10 किलोच्या पॅकेटची किंमत किती?

Free Ration News: मोदी सरकार राष्ट्रीय अन्न सुरक्षा कायदा (NFSA) अंतर्गत केंद्रातील 8,135 कोटी लोकांना मोफत रेशन देत आहे. गेल्या वर्षी सरकारने म्हटले होते की 31 डिसेंबर 2023 पर्यंत मोफत रेशनिंग सुरू राहील. मात्र आता या तारखेपूर्वी स्वस्त पीठ बाजारात येईल, असे सांगितले जात आहे. गहू आणि पिठाच्या वाढत्या किमती पाहता सरकार स्वस्तात पीठ विकण्याची योजना आखत आहे. वृत्तानुसार, सरकार भारत ब्रँडचे पीठ 27.5 रुपये प्रति किलो दराने विकणार आहे.

7 नोव्हेंबरपासून सुरू होण्याची शक्यता – Free Ration News

7 नोव्हेंबरपासून पिठाची विक्री सुरू होण्याची शक्यता आहे. सध्या बाजारात ब्रँडेड पिठाची किंमत 35 ते 40 रुपये किलो आहे. त्यामुळे एमपी गव्हाच्या पिठाचा भाव 45 रुपये प्रति किलो इतका आहे. जेनेरिक ब्रँड पिठाच्या 10 किलोच्या पिशव्याची किंमत सुमारे 370 रुपये आहे. या तुलनेत भारत ब्रँडचे पीठ 275 रुपये किलो दराने मिळू शकते. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, नॅशनल फेडरेशन ऑफ कंझ्युमर कोऑपरेटिव्ह या प्रकल्पासाठी नोडल एजन्सी असेल. FCI भारतीय ब्रँडेड पिठासाठी सुमारे 2.5 लाख टन गव्हाचे वाटप करेल.

Free Ration News : मोफत रेशन योजना आता बंद होणार? मोदी सरकार स्वस्‍तात पीठ वाटप करणार, जाणून घ्या 10 किलोच्या पॅकेटची किंमत किती?

हे पण वाचा: Anandacha Shidha: आनंदाचा शिधा दिवाळी अगोदरच वाटप होणार, पाहा कोण कोणत्या वस्तू मिळणार

Free Ration News : मोफत रेशन योजना आता बंद होणार? मोदी सरकार स्वस्‍तात पीठ वाटप करणार, जाणून घ्या 10 किलोच्या पॅकेटची किंमत किती?

Free Ration News: मोफत रेशन योजना कोणतेही अपडेट नाहीत –

सरकारद्वारे राबविण्यात येणारी मोफत रेशनिंग योजना ३१ डिसेंबर २०२३ पर्यंत सुरू राहणार असल्याचे नुकतेच जाहीर करण्यात आले. योजना आणखी वाढणार का? यासंदर्भात सरकारने अद्याप कोणतीही माहिती दिलेली नाही. मात्र, सरकारकडे गव्हाचा बफर साठा असल्याचे सूत्रांनी सांगितले. डिसेंबरच्या शेवटच्या आठवड्यात होणाऱ्या मंत्रिमंडळाच्या बैठकीत या योजनेच्या आणखी विस्ताराबाबत निर्णय घेतला जाण्याची शक्यता आहे. सरकार या योजनेला आणखी सहा महिने ३० जूनपर्यंत वाढवू शकते.

1 thought on “Free Ration News : मोफत रेशन योजना आता बंद होणार? मोदी सरकार स्वस्‍तात पीठ वाटप करणार, जाणून घ्या 10 किलोच्या पॅकेटची किंमत किती?”

Leave a Comment

Close Visit Mhshetkari