Kadba Kutti Yojana 2023 : कडबा कुट्टी मशीन अनुदान योजना 2023, ऑनलाइन अर्ज करा; 20 हजार रुपये अनुदान मिळणार

By Bhimraj Pikwane

Published on:

Kadba Kutti Yojana 2023

Kadba Kutti Yojana: शेतकर्‍यांसाठी असलेल्या सरकारी योजनांचा मुख्य उद्देश शेतकर्‍यांना शेतीत गुंतून राहून शेती आणि इतर कामे सोयीस्करपणे आणि सहजतेने करता येणे हा आहे. हे उद्दिष्ट लक्षात घेऊन शासनाने महाराष्ट्रासाठी कडबा कुट्टी यंत्र अनुदान योजना सुरू केली आहे. आधुनिक काळातही, ग्रामीण भागात मोठ्या प्रमाणात गायी, म्हशी, शेळ्या किंवा इतर पशुधन आहेत. शेतकरी जनावरांना शेतीसाठी किंवा जमिनीसाठी बाजूला ठेवून ते खत आणि दूध असेल असा विचार करतात. chaff Cutter machine

गाय, म्हैस, शेळ्या आदी गुरे पाळणाऱ्या शेतकऱ्यांना जनावरांसाठी चारा व पाण्याची व्यवस्था करावी लागते. शेतकरी आपल्या पशुधनासाठी गवत कापताना काबाडकष्ट करतात. तुम्ही देखील शेतकरी असाल आणि गुरेढोरे असल्यास, सरकार सवलतीच्या आधारावर गवत उत्पादकांना प्रदान करते. कडबा कुट्टी (Kadba Kutti Yojana) मशीनचे अनेक फायदे आहेत. मशीन पशुखाद्य पटकन आणि कचरा न टाकता कापते, आणि पुन्हा, जसे की यांत्रिक पद्धतीने खाद्य काढले जाते, खाद्य तुकडे केले जाते; परिणामी, जनावरांना खाणे सोपे आणि सोपे होते. chaff Cutter machine

कडबा कुट्टी किमती आणि सबसिडी Kadba Kutti Yojana

कडबा कुट्टी मशीनची किंमत साधारणपणे 10,000 ते 40,000 दरम्यान असते. कडबा कुट्टी मशिनची (Kadba Kutti Yojana) किंमत शेतकऱ्याची जनावरांची क्षमता, कडबा कटिंग स्पीड (3HP, 5HP) यावर आधारित ठरवली जाते. कडबा कुट्टी मशीन मॅन्युअल आणि ऑटोमॅटिक अशा दोन प्रकारच्या मशीनमध्ये उपलब्ध आहेत. मॅन्युअल स्वस्त आहेत तर स्वयंचलित कडबा कुट्टी यंत्र महाग आहे. कडबा कुटी मशीन, अनुसूचित जाती आणि जमाती, महिला आणि अल्प व अत्यल्प भूधारक शेतकरी यांच्यासाठी रुपये कमाल मर्यादेच्या अधीन 50% अनुदान असेल.

Kadba Kutti Yojana 2023 : कडबा कुट्टी मशीन अनुदान योजना 2023, ऑनलाइन अर्ज करा; 20 हजार रुपये अनुदान मिळणार

कडबा कुट्टी अनुदान योजनेसाठी आवश्यक कागदपत्रे

  • शेतकरी आधार कार्ड
  • बँकेच्या पुस्तकाची प्रत
  • जात प्रमाणपत्र (आवश्यक असल्यास)
  • 7/12 जमीन
  • 8A चॅनेल
  • पीक माहिती
  • जीएसटी बिले, कोटेशन, हमीपत्र, करारनामा (लॉटरी लागल्यानंतर)

कडबा कुटी मशीनसाठी अर्ज कसा करावा? (Chaff Cutter Online Application)

कडबा कुट्टी यंत्र अनुदान योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांना अनुदान मिळविण्यासाठी ऑनलाइन अर्ज भरावा लागतो. फॉर्म भरल्यानंतर चिठ्ठ्या काढून संबंधित शेतकऱ्यांची निवड केली जाईल. निवड केल्यानंतर, आवश्यक कागदपत्रे महाडीबीटी पोर्टलवर अपलोड केली जातील आणि कृषी सहाय्यक आणि कृषी अधिकाऱ्यांकडून पडताळणी केली जातील आणि शेतकऱ्यांना कडबा कुटी मशीन अनुदान मिळेल.

Kadba Kutti Yojana 2023 : कडबा कुट्टी मशीन अनुदान योजना 2023, ऑनलाइन अर्ज करा; 20 हजार रुपये अनुदान मिळणार

ऑनलाइन अर्ज कसा करावा? इथे क्लिक करा

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

Leave a Comment