Onion Subsidy: या जिल्यातील शेतकऱ्याना कांदा अनुदानासाठी 84 कोटी निधी मंजूर, शासन निर्णय जाहीर

By Bhimraj Pikwane

Published on:

Onion Subsidy

Onion Subsidy : फेब्रुवारी-मार्चसाठीचे उर्वरित रुपयाचे अनुदान तातडीने वितरित करण्याचे आदेश सरकारने दिले आहेत.त्यात नाशिक जिल्ह्यातील कांदा उत्पादकांचाही समावेश आहे. दुसरीकडे बागलाण तालुक्यातील गोरगरीब जनतेला 3 कोटी ते 81 लाख रुपयांचे अनुदान वाटप करण्यात येणार असल्याने ही दिवाळी सर्वांसाठी गोड ठरणार आहे.

पात्र शेतकऱ्यांना 350 रुपये प्रति क्विंटल, जास्तीत जास्त 200 क्विंटल प्रति शेतकरी अनुदान मिळू शकते. (महाराष्ट्रातील बातम्यांनुसार कांदा अनुदानासाठी 84 कोटी रुपये मंजूर झाले आहेत) पावसाळी अधिवेशनादरम्यान पूरक आवश्यकतांद्वारे 550 कोटी रुपये मंजूर करण्यात आले आहेत, तर वरील 465 कोटी रुपये (90 लाख रुपये) याआधी वित्त मंत्रालयाने मंजूर केले होते. Onion Subsidy maharashtra

कांदा अनुदानाच्या वाटपाबाबत, आयसीआयसीआय बँकेने दोन टप्प्यांत एकूण 452 कोटी रुपये, 25 लाख रुपये, 68,692 रुपये वाटप केले आहेत. 24 कोटी 92 कोटी (19,00,762) एवढी रक्कम भरणे बाकी आहे ज्यांचे पेमेंट तांत्रिक समस्यांमुळे नाकारले गेले आणि प्रक्रिया चालू आहे. अर्थमंत्रालयाने नुकतीच 84 कोटी रुपयांची म्हणजे 100 कोटी रुपयांची शिल्लक रक्कम वितरित करण्यास मंजुरी दिल्याने शेतकऱ्यांची दिवाळी गोड होणार आहे.

Onion Subsidy: या जिल्यातील शेतकऱ्याना कांदा अनुदानासाठी 84 कोटी निधी मंजूर, शासन निर्णय जाहीर
Onion Subsidy: या जिल्यातील शेतकऱ्याना कांदा अनुदानासाठी 84 कोटी निधी मंजूर, शासन निर्णय जाहीर

Onion Subsidy लाभार्थ्यांसाठी चावडीचाचन होणार…

पात्र लाभार्थ्यांची यादी संबंधित ग्रामसभा/चावडी येथे वाचावी. यादी ग्रामपंचायत मंडळात प्रसिद्ध करावी. लाभार्थी म्हणून कोणतीही अपात्रता किंवा नियमांचे उल्लंघन आढळल्यास, त्यावर गंभीरपणे कारवाई केली जाईल. सबसिडी वितरीत करताना, कोणत्याही तक्रारी नाहीत याची खात्री करण्यासाठी केस-दर-प्रकरण पडताळणीकडे लक्ष दिले पाहिजे.

पणन संचालक, पुणे यांनी अंतिम केलेल्या यादीनुसार तालुका सहकारी संस्थांचे सहाय्यक निबंधक तसेच सहकारी संस्थांचे जिल्हा उपनिबंधक यांच्यामार्फत पात्र प्रस्तावांची छाननी केली जाईल आणि अनुदान त्यांच्या बचत बँक खात्यात जमा केले जाईल. थेट बँक हस्तांतरणाद्वारे लाभार्थी.

Onion Subsidy: या जिल्यातील शेतकऱ्याना कांदा अनुदानासाठी 84 कोटी निधी मंजूर, शासन निर्णय जाहीर

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

Leave a Comment