456 रुपये भरून 4 लाखाचा लाभ, तुम्ही मोदी सरकारच्या ‘या’ भन्नाट योजनेचा फायदा घेतला आहे का? PM Jeevan Jyoti Beema Scheme

PM Jeevan Jyoti Beema Scheme: प्रत्येकजण आपले भविष्य सुरक्षित करण्याचा प्रयत्न करत आहे. तुम्हालाही भविष्याची काळजी वाटत असेल आणि खात्रीशीर गुंतवणुकीचे पर्याय हवे असतील तर ही बातमी तुमच्यासाठी आहे. केंद्र सरकारकडे गुंतवणुकीचे चांगले पर्याय आहेत. केंद्र सरकारने आपल्या नागरिकांचे भविष्य सुरक्षित करण्यासाठी विविध पेन्शन योजना आणि विमा योजना सुरू केल्या आहेत. प्रधान मंत्री जीवन ज्योती आणि प्रधानमंत्री सुरक्षा विमा योजना हे पेन्शन गुंतवणुकीचे चांगले पर्याय आहेत. या योजनांसह, तुम्ही कमी प्रीमियमवर 4 लाख रुपयांपर्यंत कव्हर मिळवू शकता.

प्रधानमंत्री जीवन ज्योती विमा योजना PM Jeevan Jyoti Beema Scheme

प्रधानमंत्री जीवन ज्योती विमा योजना (PMJJBY) एक वर्षासाठी वैध आहे. प्रधानमंत्री जीवन ज्योती विमा योजना कोणत्याही कारणाने मृत्यू झाल्यास लाभ देते. योजना दरवर्षी अद्यतनित केली जाते. तुम्ही दरवर्षी ही योजना अपग्रेड करणे आवश्यक आहे. 18 ते 50 वयोगटातील व्यक्ती या योजनेचा लाभ घेऊ शकतात जर त्यांच्याकडे वैयक्तिक बँक किंवा पोस्ट ऑफिस खाते असेल. PM Jeevan Jyoti Beema Scheme

तो याद्वारे प्रधानमंत्री जीवन ज्योती विमा योजनेसाठी नावनोंदणी करण्यास पात्र आहे. जे लोक 50 वर्षापूर्वी योजनेत सामील होतात ते नियमित प्रीमियम भरल्यानंतर 55 वर्षांपर्यंत जीवन विमा सुरू ठेवू शकतात. या योजनेत, कोणत्याही कारणामुळे मृत्यू झाल्यास 2 लाख रुपयांचा जीवन विमा वार्षिक 436 रुपयांच्या प्रीमियमवर उपलब्ध आहे.

प्रधानमंत्री जीवन ज्योती विमा योजना (PM Jeevan Jyoti Beema Scheme)

  • केंद्रीय अर्थसंकल्प 2015-16 मध्ये प्रधानमंत्री जीवन ज्योती विमा योजना जाहीर करण्यात आली होती.
  • या योजनेंतर्गत कोणत्याही कारणाने मृत्यू झाल्यास 2 लाख रुपयांची भरपाई दिली जाईल. ४३६/- विमा उतरवला जाईल. खातेदाराच्या खात्यातून विमा प्रीमियम आपोआप कापला जाईल.
  • पात्र वयोगट: 18 ते 50 वर्षे
456 रुपये भरून 4 लाखाचा लाभ, तुम्ही मोदी सरकारच्या ‘या’ भन्नाट योजनेचा फायदा घेतला आहे का? PM Jeevan Jyoti Beema Scheme

४ लाख रुपयांपर्यंतचे विमा संरक्षण

प्रधान मंत्री जीवन ज्योती विमा योजना (PMJJBY) 18 ते 50 वर्षे वयोगटातील व्यक्तींसाठी योग्य आहे. एखाद्या व्यक्तीचे बँक खाते किंवा पोस्ट ऑफिस खाते आहे आणि ते योजनेचा लाभ घेण्यासाठी स्वयंचलित डेबिटला सहमती देतात. 1 जून ते 31 मे या एका वर्षासाठीचे आयुर्विमा संरक्षण 2 लाख रुपये आहे.

पुढे, या योजनेंतर्गत, कोणत्याही कारणामुळे विमाधारकाचा मृत्यू झाल्यास जोखीम संरक्षण रु. 2 लाख आहे. ग्राहकाने दिलेल्या पर्यायानुसार, प्लॅनच्या प्रत्येक वार्षिक कव्हरेज कालावधीत 31 मे रोजी किंवा त्यापूर्वी एक-वेळच्या रकमेमध्ये प्रीमियम रक्कम, वार्षिक 436 रुपये, स्वयंचलितपणे बँक खात्यातून वजा केली जाईल. ही योजना आयुर्विमा कंपन्या आणि इतर सर्व जीवन विमा कंपन्या देतात.

Leave a Comment