Crop Insurance Agrim : तांत्रिक अडचणीमुळे पिक विम्याचे पैसे अडकलेल्या शेतकऱ्यांना, या तारखेला जमा होणार पिक विमा अग्रीम

By Bhimraj Pikwane

Published on:

Crop Insurance Agrim

Crop Insurance Agrim : या भागातील शेतकऱ्यांचे अवकाळी पावसामुळे नुकसान झाले असून पीक विमा कंपन्यांनी पीक विमा योजनेद्वारे नुकसानग्रस्त शेतकऱ्यांना विम्याचा लाभ त्वरित वितरित करावा. नाशिक जिल्ह्याचे पालकमंत्री दादाजी बूथ यांनी शेतकऱ्यांना वेळेत आर्थिक मदत मिळावी यासाठी संबंधित विभागांनी उपाययोजना तातडीने राबविण्याचे निर्देश दिले. Maharshtra Crop Insurance Agrim

Crop Insurance Agrim : तांत्रिक अडचणीमुळे पिक विम्याचे पैसे अडकलेल्या शेतकऱ्यांना, या तारखेला जमा होणार पिक विमा अग्रीम

छत्रपती शिवाजी महाराज शेतकरी सन्मान योजना व क्रॉप भीमा योजना यांची बैठक झाली व पालकमंत्र्यांचे भाषण झाले. छत्रपती शिवाजी महाराज शेतकरी सन्मान योजनेतील पात्र लाभार्थ्यांना लाभ देण्याचा निर्णय शासनाने घेतला परंतु तांत्रिक अडचणींमुळे अयशस्वी झालेल्या लाभार्थ्यांना लाभ मिळू शकतो. त्यामुळे सर्व शेतकरी लाभार्थ्यांना योजनेचा लाभ मिळावा यासाठी सर्व बँकांनी आवश्यक नियोजन करावे.

Crop Insurance Agrim

पुढे, लीड बँकेने सर्व बँकांना कळवावे की शेतकरी आणि इतर लाभार्थ्यांना विविध योजनांद्वारे मिळालेल्या लाभाच्या रकमेचा इतर कोणत्याही कारणासाठी गैरवापर केला जाणार नाही. त्याचप्रमाणे जिल्ह्यातील सुमारे ५ लाख ८८ हजार ६४८ शेतकऱ्यांनी प्रधानमंत्री पिक विमा योजनेत नोंदणी केली असून पिक विमा कॉर्पोरेशनने आतापर्यंत ५७ कोटी ४६ लाख रुपयांची विमा रक्कम वितरित केली आहे.

उर्वरित शेतकऱ्यांनाही लवकरात लवकर विम्याची रक्कम वाटप करण्यात यावी. याशिवाय सोयाबीन, मका आणि बाजरी या पिकांबरोबरच कापूस उत्पादक शेतकऱ्यांना लाभ मिळण्यासाठी कापूस पिकांचाही पीक विमा कार्यक्रमाच्या लाभक्षेत्रात समावेश करावा, असेही पालकमंत्री बूथ यांनी सांगितले.

Crop Insurance Agrim : तांत्रिक अडचणीमुळे पिक विम्याचे पैसे अडकलेल्या शेतकऱ्यांना, या तारखेला जमा होणार पिक विमा अग्रीम

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

1 thought on “Crop Insurance Agrim : तांत्रिक अडचणीमुळे पिक विम्याचे पैसे अडकलेल्या शेतकऱ्यांना, या तारखेला जमा होणार पिक विमा अग्रीम”

Leave a Comment