Crop Insurance Payment : या जिल्ह्यातील शेतकऱ्याना पिक विम्याचे पैसे जानेवारीत या तारखेला मिळणार – कृषिमंत्री धनंजय मुंढे

By Bhimraj Pikwane

Published on:

Crop Insurance Payment

Crop Insurance Payment: सुधारित हवामान आधारित फळ पीक विमा योजनेत नाव नोंदवलेल्या रायगड जिल्ह्यातील शेतकऱ्यांना ३ जानेवारीपर्यंत व्याजासह भरपाई मिळावी, असे निर्देश कृषिमंत्री धनंजय मुंडे यांनी गुरुवारी दिले. Crop Insurance Payment

Crop Insurance Payment : या जिल्ह्यातील शेतकऱ्याना पिक विम्याचे पैसे जानेवारीत या तारखेला मिळणार - कृषिमंत्री धनंजय मुंढे

रायगड जिल्ह्यातील तळा महसूल विभागातील 7 हजार 500 शेतकरी सुधारित हवामान आधारित फळ पीक विमा योजनेत नोंदणीकृत आहेत. त्यापैकी तीन हजार शेतकऱ्यांना नुकसान भरपाई देण्यात आली आहे. मात्र, महसूल मंडळ विभागातील तांत्रिक अडचणींमुळे भारतीय कृषी विमा महामंडळाने अद्याप 2 हजार 940 शेतकऱ्यांना 9 कोटी रुपयांची नुकसान भरपाईची रक्कम अदा केलेली नाही.

Crop Insurance Payment : या जिल्ह्यातील शेतकऱ्याना पिक विम्याचे पैसे जानेवारीत या तारखेला मिळणार - कृषिमंत्री धनंजय मुंढे
https://mhshetkari.in/2023/12/solar-pump-yojana-fake-sms/

Crop Insurance Payment

यासंदर्भात गुरुवारी मंत्रालयातील मुंड सभागृहात महिला व बालविकास मंत्री अदिती तटकरे यांच्या पुढाकाराने बैठक झाली. या बैठकीत मोंड यांनी विमा कंपनीला पैसे भरण्याचे निर्देश दिले. या बैठकीला आ. कृषी आयुक्त प्रवीण गेडाम अनिकेत तटकरे यांनी व्हिडिओ कम्युनिकेशन प्रणालीद्वारे सहभाग घेतला. याशिवाय भारतीय पीक विमा महामंडळाचे विभागीय व्यवस्थापक कृषी अधिकारी एम.एस.सावंत हेही उपस्थित होते.

Pik Vima List : राज्यभरातील शेतकऱ्यांच्या खात्यात अग्रीम पीकविम्याची रक्कम जमा होण्यास सुरुवात

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

1 thought on “Crop Insurance Payment : या जिल्ह्यातील शेतकऱ्याना पिक विम्याचे पैसे जानेवारीत या तारखेला मिळणार – कृषिमंत्री धनंजय मुंढे”

Leave a Comment