Farmer Loan Waive : अवकाळी पाऊस आणि गारपिटीमुळे नुकसान झालेल्या शेतकऱ्यांना तात्काळ मदत आणि कर्जमाफी

Farmer Loan Waive : अवकाळी पाऊस आणि गारपिटीमुळे नुकसान झालेल्या शेतकऱ्यांना तातडीने मदत आणि कर्जमाफी द्यावी, या मागणीसाठी शिवसेना पक्षाच्या ठाकरे गटाने शेकडो शेतकऱ्यांसह जिल्हाधिकारी कार्यालयावर मोर्चा काढला. या मोर्चाच्या माध्यमातून ठाकरे गट आपली ताकद दाखवताना दिसत आहे. शालिमार येथील शिवसेना कार्यालयापासून निघालेल्या या मिरवणुकीत मोठ्या संख्येने शेतकरी व २५ बैलगाड्या व ट्रॅक्टरचा सहभाग होता. मिरवणूक शालिमार, नेहरू उद्यान, रेडक्रॉस सिग्नल, महात्मा गांधी रोड, अशोकस्तंभ मार्गे कलेक्शन हॉलमध्ये आली.

तेथे शिवसेना मुख्याधिकारी यांनी जिल्हाधिकारी जलज शर्मा यांना निवेदन दिले. शिवसेनेचे जिल्हा दंडाधिकारी विजय करंजकर, महानगर दंडाधिकारी सुधाकर बडगुजर, सुनील बागुल, माजी आमदार अनिल कदम, निर्मला गावित, योगेश घोलप, कुणाल दराडे, देवानंद बिरारी आदींसह कार्यकर्ते व शेतकरी सहभागी झाले होते. Farmer Loan Waive

या भागात अवकाळी पावसामुळे झालेल्या नुकसानीचे त्वरित ५० हजार रुपये प्रति हेक्टर मूल्यांकन करावे. एक रुपया पीक विमा योजनेंतर्गत विमा काढूनही शेतकऱ्यांना मदत जाहीर केलेली नाही. विमा कंपन्यांना अवकाळी पावसाची माहिती असली तरी शेतकऱ्यांना मदत करण्यात त्यांची भूमिका दिसली नाही. 72 तासांच्या आत नुकसानीची माहिती विमा कंपनीला ऑनलाइन किंवा फोनद्वारे कळवावी, असे म्हटले आहे. मात्र कंपनीची वेबसाइट बंद करण्यात आली आहे. दिलेल्या संपर्क क्रमांकावर कोणताही संपर्क तपशील नाही. आंदोलकांचा दावा आहे की विमा कंपन्या जाणूनबुजून फोन नंबर आणि वेबसाइट्स बंद करून विमाधारक शेतकऱ्यांची फसवणूक करत आहेत, ज्यामुळे भावनिक आणि आर्थिक त्रास होतो. Farmer Loan Waive

सरकारने शेतकऱ्यांना हेक्टरी 50 हजार रुपयांची मदत जाहीर करावी, दुष्काळग्रस्त भागात पिण्याच्या पाण्याची व्यवस्था करावी, जनावरांना पिण्याचे पाणी, चारा उपलब्ध करून देण्यासाठी पावले उचलावीत, पीक विम्याच्या जाचक अटी हटवाव्यात, बाधित शेतकऱ्यांना पीक विम्याची रक्कम द्यावी, खरीप व रब्बी पिकांसाठी शेतकऱ्यांना पीक विम्याची तरतूद करावी, कर्जमाफी करावी आदी मागण्या करण्यात आल्या.

Farmer Loan Waive : अवकाळी पाऊस आणि गारपिटीमुळे नुकसान झालेल्या शेतकऱ्यांना तात्काळ मदत आणि कर्जमाफी

Farmer Loan Waive : मागील वर्षीची मदत नाही

गेल्या वर्षी झालेल्या अवकाळी पावसामुळे द्राक्षे, कांदा, कापूस, टोमॅटो, कोबी, फुले, मूग, उडीद, गहू, बाजरी, सोयाबीन, द्राक्षे, मका, तूळ, तीळ या पिकांचे नुकसान पंचनामे तातडीने भरून काढेल. असे आश्वासन शेतकऱ्यांना देण्यात आले. मात्र, मागील वर्षीची भरपाई मिळाली नसल्याच्याही तक्रारी आहेत.

1 thought on “Farmer Loan Waive : अवकाळी पाऊस आणि गारपिटीमुळे नुकसान झालेल्या शेतकऱ्यांना तात्काळ मदत आणि कर्जमाफी”

Leave a Comment