Kusum Solar Yojana New Update : कुसुम सोलर पंप योजनेतील अर्ज करणाऱ्या शेतकऱ्याना पुन्हा कागदपत्र अपलोड करावे लागणार

By Bhimraj Pikwane

Published on:

Kusum Solar Yojana New Update

kusum solar yojana new update: महाऊर्जा पोर्टलवर अर्ज करताना विहिरी नोंद सहित ७१२ उतारा अपलोड कराव्या लागतात, सामाईक क्षेत्र किंवा पाण्याचे स्त्रोत असल्यास इतर खातेदारांची हरकत नाही याचे प्रमाणपत्र, परंतु कोटा संपण्याच्या भीतीने व जमा होण्याच्या भीतीने अर्जाचा कालावधी कमी आहे आणि काही शेतकऱ्यांनी आपले अर्ज सादर केले नाहीत परंतु इतर आवश्यक कागदपत्रे अपलोड न करता पोर्टलवर सबमिट केले. Kusum Solar Yojana New Update

Kusum Solar Yojana New Update

तथापि, सबमिट केलेल्या अर्जांची पुनर्विलोकन प्रक्रिया आता सुरू झाली असून, सबमिट केलेल्या अर्जांच्या संख्येवर आधारित पुनरावलोकन प्रक्रिया सुरू झाली आहे. या प्रकरणात, ज्या शेतकऱ्यांनी विहिरी, बोअरहोल किंवा इतर खात्यांतील 7/12 उतारे अपलोड केले नाहीत जेथे खातेदाराला सामान्य क्षेत्र किंवा जलस्त्रोताबद्दल आक्षेप नाही, त्यांच्या नोंदणीकृत मोबाईल फोनवर त्यांच्या त्रुटीबद्दल संदेश प्राप्त झाला आहे आणि त्यांना सूचित केले आहे.

त्रुटी पूर्ण झाल्याचा संदेश प्राप्त झालेल्या किंवा त्रुटी पूर्ण झाल्याचा संदेश न मिळालेल्या सर्व शेतकर्‍यांनी त्रुटी पूर्ण करण्यासाठी महारजा वेबसाइटवर लॉग इन करणे आवश्यक आहे आणि आवश्यक कागदपत्रे अपलोड करून परत सबमिट करणे आवश्यक आहे.

kusum solar yojana new update
kusum solar yojana new update

सामान्य चुका खालीलप्रमाणे आहेत:

  • विहीर, बोअर वेल ची नोंद नसलेले 7/12 उतारा
  • सामायिक क्षेत्र किंवा पाण्याच्या स्त्रोत बाबत इतर खातेदारांचे ना हरकत

तुमच्या लॉगिनमध्‍ये दस्तऐवज री-अपलोड करण्‍याचा पर्याय असल्‍यास, तुम्‍हाला त्यावर क्‍लिक करून खालील पीडीएफ फाइल अपलोड करावी लागेल:

  • 7/12 उतारा
  • आधार कार्ड
  • बँक पासबुक
  • फोटो पासपोर्ट

तर, वरील सर्व कागदपत्रे pdf फाईल म्हणून अपलोड करा आणि नंतर “सबमिट” पर्यायावर क्लिक करा.

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.