Magel Tyala Vihir Yojana: मागेल त्याला विहीर योजनासाठी 4 लाख अनुदान नावापुरतेच ! दलालांकडून आधी पैसे द्या आणि नंतर लाभ

By Bhimraj Pikwane

Published on:

Magel Tyala Vihir Yojana

Magel Tyala Vihir Yojana: सरकारने शेतकरी रोजगार हमी योजनेंतर्गत विहीर खोदकाम अनुदान 200,000 वरून 400,000 पर्यंत वाढवले. त्यामुळे शेतकरी विहिरी खोदण्यासाठी कागदपत्रे पंचायत समितीकडे सादर करूनही त्यांना मंजुरी मिळत नाही आणि मोठ्या प्रमाणात प्रस्ताव धूळ खात पडतात. मोफत विहीर खोदणे, मोफत विहीर खोदणे याला मान्यता देण्याची पद्धत नसल्याची तक्रार काही शेतकऱ्यांनी केली आहे. आर्थिक देवाणघेवाण नाही. अधिकाऱ्यांकडून संरक्षण न मिळाल्याने कर्मचाऱ्यांची मनमानी वाढते. शेतकरी व नागरिकांना छोटी कामे करण्यासाठी कार्यालयात जावे लागते. Magel Tyala Vihir Yojana

Magel Tyala Vihir Yojana: मागेल त्याला विहीर योजनासाठी 4 लाख अनुदान नावापुरतेच ! दलालांकडून आधी पैसे द्या आणि नंतर लाभ

Magel Tyala Vihir Yojana 2024

सध्या पंचायत समिती स्तरावरील रोजगार हमी योजनेंतर्गत शेतकरी विहिरी खोदत आहेत. मात्र सर्वत्र दलाल सक्रिय असून, शेतकऱ्यांच्या विहीर मंजुरीत आर्थिक अडथळे येत आहेत, मात्र ही बाब वरिष्ठ अधिकाऱ्यांना वा नेत्यांना नाही. सरकारकडे मोफत विहिरी मागणाऱ्या शेतकऱ्यांची ससेहोलपट कधी थांबणार? असा सवाल शेतकऱ्यांनी विचारला आहे, आधी पैसे द्या आणि नंतर लाभ द्या, ही संकल्पना सध्या आमच्या तालुक्यात सुरू आहे. स्थानिक यंत्रणांपासून ते तालुक्यांपर्यंत सर्व जाळे पसरले असून मुक्त विहिरी ही संकल्पनाच संपुष्टात आली आहे. याकडे कोण लक्ष देणार? हा त्रस्त शेतकऱ्यांचा आवाज आहे.

विहीर योजनेसाठी ऑनलाईन अर्ज करण्यासठी येथे क्लिक करा

Magel Tyala Vihir Yojana: मागेल त्याला विहीर योजनासाठी 4 लाख अनुदान नावापुरतेच ! दलालांकडून आधी पैसे द्या आणि नंतर लाभ

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

Leave a Comment