पी एम किसान योजनेचा पुढील हप्ता या शेतकऱ्याना मिळणार नाही | PM Kisan Yojana 16th Installment Date

By Bhimraj Pikwane

Published on:

PM Kisan Yojana 16th Installment Date

PM Kisan Yojana 16th Installment प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेंतर्गत, देशभरातील पात्र शेतकऱ्यांना 6,000 रुपयांची वार्षिक मदत मिळत आहे. पीएम किसानचे हप्ते दर 4 महिन्यांनी शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा होतील. आतापर्यंत या योजनेचे 15 हप्ते शेतकऱ्यांना मिळाले आहेत. त्यामुळे 16 वा अंक कधी प्रसिद्ध होणार? याची शेतकरी आतुरतेने वाट पाहत आहेत.

पंतप्रधान किसान योजनेचे लाभार्थी असलेल्या शेतकऱ्यांसाठी ही महत्त्वाची बातमी आहे. पुढील पेमेंट कालावधीत लाभार्थी शेतकऱ्यांची संख्या कमी होऊ शकते. कारण, सरकारने पंतप्रधान किसानसाठी पात्र आणि अपात्र असलेल्या शेतकऱ्यांच्या यादीचा आढावा घेण्यास सुरुवात केली आहे.

PM Kisan Yojana 16th Installment Date

पंतप्रधान किसानच्या लाभार्थींच्या संख्येतही मागील हप्त्यांमध्ये लक्षणीय घट झाली आहे. जमिनीच्या नोंदींची पडताळणी करणे हे त्यामागचे कारण असल्याचे सांगितले जात आहे. आता 16 व्या हप्त्यातही मोठ्या प्रमाणात अपात्र शेतकऱ्यांची नावे लाभार्थ्यांच्या यादीतून वगळली जाऊ शकतात.

या प्रकरणात शेतकऱ्यांनी आतापर्यंत ई-केवायसी केलेले नाही. त्यांनी लवकरात लवकर केवायसी करणे आवश्यक आहे. अन्यथा 16 व्या पंतप्रधान किसान अनुदानाच्या संधीपासून शेतकरी वंचित राहू शकतात. गेल्या काही हप्त्यांमध्ये जमिनीच्या नोंदी पडताळताना लाभार्थ्यांची नावे मोठ्या प्रमाणात वगळण्यात आली आहेत. अशी परिस्थिती यावेळीही येऊ शकते. याव्यतिरिक्त, तुम्ही e-KYC शिवाय लाभार्थी यादीतून देखील काढू शकता.

याशिवाय, चुकीच्या अर्जाची स्थिती लाभार्थी यादीतून काढून टाकली जाऊ शकते. शेतकरी जवळच्या CSC केंद्रावर जाऊन किंवा PM किसान पोर्टल pmkisan.gov.in वर जाऊन ई-केवायसी करू शकतात. शेतकऱ्यांना योजनेशी संबंधित काही प्रश्न असल्यास pmkisan-ict@gov.in या ईमेलवर संपर्क साधू शकतात.

पी एम किसान केवायसी करण्यासाठी येथे क्लिक करा

pm kisan ekyc कशी करावी त्यासाठी खलील pdf वाचा

पी एम किसान योजनेचा पुढील हप्ता या शेतकऱ्याना मिळणार नाही | PM Kisan Yojana 16th Installment Date

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

2 thoughts on “पी एम किसान योजनेचा पुढील हप्ता या शेतकऱ्याना मिळणार नाही | PM Kisan Yojana 16th Installment Date”

Leave a Comment