Soyabean Rate Today: आज सोयाबीनला किती भाव मिळाला?

Soyabean Rate Today: गेल्या महिन्यात सोयाबीनला मिळालेल्या भावाचा विचार केला तर सोयाबीनचे भाव १५ दिवसांत २०० रुपयांवरून ४०० रुपयांपर्यंत घसरल्याची स्थिती आहे. दरम्यान, राज्यभरात सरासरी 4,500 ते 5,000 रुपये प्रतिक्विंटल भाव आहे. केंद्र सरकारने प्रीमियम सोयाबीनचा भाव प्रतिक्विंटल ४,६०० रुपये निश्चित केला आहे.

दरम्यान, तासगाव बाजार समितीत आज एकूण सरासरी भाव मिळाला असून, शेतकऱ्यांकडून प्रतिक्विंटल सरासरी ५ हजार १३० रुपये दर मिळाला आहे. हिंगणघाटमध्ये सरासरी 3,800 रुपये भाव आहे. राज्यातील हा आतापर्यंतचा सर्वात कमी सरासरी दर आहे. यावेळी बाजार समितीत एकूण 1,376 क्विंटल सोयाबीनची आवक झाली. म्हणून, मिळालेला सर्वात कमी दर 2,800 आहे आणि सर्वोच्च दर 4,905 रुपय आहे. Maharashtra Soyabean Rate Today

Soyabean Rate Today: आज सोयाबीनचे भाव किती वाढले?

तासगाव बाजार समितीत केवळ 24 क्विंटल सोयाबीनची आवक झाली. येथे सर्वात कमी किंमत Rs 4,880 आहे आणि सर्वात जास्त किंमत Rs 5,200 आहे. आज वरोरा खांबाडा येथे सर्वात कमी दर 2 हजार रुपये तर तासगाव बाजार समितीमध्ये सर्वाधिक 5 हजार रुपयांपर्यंत दर आहे. आपण सामान्य दरांचा विचार केल्यास, दर 4600 ते 4,800 रुपयांपर्यंत आहेत.

Soyabean Rate Today: आज सोयाबीनला किती भाव मिळाला?

आजचे बाजारसमिती निहाय सोयाबीनचे भाव पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

ajache soyabean bajar bhav – आजचे सोयाबीन बाजार भाव

Leave a Comment