Weather Forcast : वाचा हवामान खात्याचा अंदाज, महाराष्ट्रासह 19 राज्यांमध्ये अवकाळी पावसाची शक्यता

By Bhimraj Pikwane

Published on:

Weather Forcast

Weather Forcast : बंगालच्या उपसागरात तयार झालेल्या कमी दाबाच्या क्षेत्राचे रूपांतर मी चोंग चक्रीवादळात झाले आहे. या चक्रीवादळाच्या प्रभावामुळे वातावरणात मोठे बदल पाहायला मिळतात. काही भागात थंडीचा जोर वाढला, काही भागात ढगाळ वातावरण होते, तर काही राज्यांमध्ये मुसळधार पाऊस झाला. जम्मू-काश्मीर, हिमाचल प्रदेश आणि उत्तराखंडमध्ये बर्फ पडायला सुरुवात झाली आहे. याचा परिणाम होऊन उत्तर प्रदेश, दिल्ली, पंजाब आणि हरियाणामध्ये तापमानात घट झाली आणि थंडीचा जोर वाढला. Weather Forcast IMD

दरम्यान, हवामान खात्याने पुन्हा एकदा अवकाळी पावसाचा अंदाज वर्तवला आहे. येत्या २४ तासांत महाराष्ट्रासह १९ राज्यांमध्ये अवकाळी पावसाचा अंदाज हवामान खात्याने वर्तवला आहे. काही राज्यांमध्ये गारपीट होण्याची शक्यताही हवामान खात्याने व्यक्त केली आहे.

मिचॉग चक्रीवादळ आंध्र प्रदेश आणि तामिळनाडू या दोन राज्यांना धडकले. चेन्नईतील मुसळधार पावसामुळे रस्त्यांचे नद्यांमध्ये रूपांतर झाले आहे. मुसळधार पावसाने आतापर्यंत 17 जणांचा बळी घेतला आहे. मुसळधार पावसामुळे जनजीवन विस्कळीत झाले होते.

Weather Forcast या राज्यांसाठी पावसाचे अलर्ट

आज ईशान्य भारतात पावसाची तीव्रता वाढण्याची शक्यता आहे, असे स्कायमेट वेदरने वृत्त दिले आहे. पुढील ४८ तासांत नागालँड, मणिपूर, मिझोराम, त्रिपुरा, मेघालय आणि आसाममध्ये हलका ते मध्यम पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. अरुणाचल प्रदेशात मध्यम पावसाची शक्यता आहे.

झारखंड, बिहारचा काही भाग, आग्नेय उत्तर प्रदेश, पश्चिम बंगाल आणि लक्षद्वीपमध्ये हलका ते मध्यम पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. याव्यतिरिक्त, छत्तीसगड, ओडिशा, पूर्व मध्य प्रदेश, किनारी आंध्र प्रदेश, तामिळनाडू, केरळ, अंदमान आणि निकोबार बेटांवर हलक्या पावसाची शक्यता आहे. केरळ आणि तामिळनाडूमध्ये आज हलका पाऊस पडेल. 8 ते 9 डिसेंबरपर्यंत पावसाचा जोर वाढू शकतो.

Weather Forcast : वाचा हवामान खात्याचा अंदाज, महाराष्ट्रासह 19 राज्यांमध्ये अवकाळी पावसाची शक्यता

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

Leave a Comment