Advance Crop Insurance: या जिल्ह्यातील 294 कोटीच्या पिक विम्यासाठी विमा कंपनीचे खाते केले बंद

Advance Crop Insurance: प्रधानमंत्री पीक विमा योजनेला 2022 च्या हंगामातील खरीपाची भरपाई अद्याप मिळालेली नाही. अनेक पत्रे देऊनही कंपनीने २९४ कोटी रुपयांचे पीक विमा प्रीमियम भरण्यास नकार दिला आहे. परिणामी, कर अधिकाऱ्याने कंपनीची बँक खाती जप्त करण्याचे आदेश दिले. सचिन ओंबासे यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, मुंबईतील अॅक्सिस बँकेतील भारतीय कृषी कंपन्यांची दोन बँक खाती गोठवण्यात आली आहेत.

Advance Crop Insurance: या जिल्ह्यातील 294 कोटीच्या पिक विम्यासाठी विमा कंपनीचे खाते केले बंद

2022 च्या उन्हाळी हंगामात झालेल्या नुकसानीची भरपाई करण्यासाठी जिल्ह्यातील शेतकऱ्यांना 294-8 लाख रुपयांचे संरक्षण मिळणे अपेक्षित आहे. यासाठी वर्षभरापूर्वी जिल्हास्तरीय आढावा बैठकीत तसा आदेश काढण्यात आला होता. जिल्हास्तरीय तक्रार निवारण समितीच्या बैठकीत विमा कंपनीच्या खात्यातून लाभार्थ्यांच्या खात्यात रक्कम वर्ग करण्याचा निर्णयही घेण्यात आला. ऑगस्ट 2023 मध्ये, राज्यस्तरीय तक्रार समितीच्या बैठकीत, विमा कंपनीला तात्काळ पीक विम्याचे 294 कोटी रुपये संकलन एजन्सीच्या खात्यात जमा करण्याचे आदेश देण्यात आले. मात्र, भारतीय कृषी महामंडळाचे या तिन्ही टप्प्यातील निर्णय चव्हाट्यावर आले. Advance Crop Insurance

Advance Crop Insurance: या जिल्ह्यातील 294 कोटीच्या पिक विम्यासाठी विमा कंपनीचे खाते केले बंद

MahaDBT Irrigation List : महाडीबीटी तुषार, ठिबक 2 जानेवारी 2024 सोडत यादी जाहीर, यादी डाउनलोड करा

विमा कंपनी उत्तर देऊ न शकल्याने २९ नोव्हेंबर, ११ डिसेंबर आणि २१ डिसेंबर रोजी तीन वेळा कारणे दाखवा नोटीस बजावण्यात आली. जिल्हा सरकारने बजावलेल्या तीन कारणे दाखवा नोटीसला विमा कंपनीने साधे उत्तरही दिले नाही. त्यानुसार जिल्हाधिकार्‍यांच्या दि.29 डिसेंबर रोजीच्या आदेशाने वरील विषयानुसार थकबाकी वसूल करण्याचे आदेश दिले होते. Advance Crop Insurance Maharashtra

कंपनीच्या जंगम मालमत्तेच्या संलग्नतेचे रिट अॅक्सिस बँक, फोर्ट, मुंबईच्या शाखा व्यवस्थापकाला जारी केले आहे. त्याची तातडीने अंमलबजावणी करून कार्यालयाला कळवावे, असेही आदेशात नमूद केले आहे.

विमा कंपनीच्या खात्यात फक्त 4 लाख

महसूल विभागाच्या आदेशानंतर मुंबई पीक विमा महामंडळाची खाती गोठवण्यात आली आहेत. जिल्ह्यातील शेतकऱ्यांना कंपनीकडून 294 8 लाख रुपये अद्याप मिळालेले नाहीत. अॅक्सिस बँक विमा कंपनीच्या खात्यात ३ जानेवारी रोजी ४ लाख ७२२ रुपये ६३ पैसे शिल्लक असल्याची माहिती बँकेच्या वतीने जिल्हाधिकाऱ्यांना देण्यात आली आहे.

Advance Crop Insurance: या जिल्ह्यातील 294 कोटीच्या पिक विम्यासाठी विमा कंपनीचे खाते केले बंद

Ration Card Online: राशन कार्ड मध्ये मुलाचे नाव ऑनलाईन कसे जोडायचे? प्रक्रिया जाणून घ्या.

Leave a Comment