IMD Rain Alert: येत्या 9 तारखे पर्यंत या भागात वादळी पावसाची शक्यता

By Bhimraj Pikwane

Published on:

IMD Rain Alert

IMD Rain Alert: 9 जानेवारीपर्यंत महाराष्ट्राच्या काही भागात हलका पाऊस पडण्याची शक्यता हवामान विभागाने वर्तवली आहे (पावसाचा इशारा). येत्या तीन दिवसांत राज्याच्या काही भागात तुरळक ठिकाणी पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. अनेक ठिकाणी हलका पाऊस आणि ढगाळ वातावरण असू शकते. IMD Rain Alert च्या अंदाजानुसार, 7 जानेवारी रोजी राज्यात ढगाळ हवामान राहील आणि पुणे, कोल्हापूर, नाशिक, जळगाव आणि अहमदनगर जिल्ह्याच्या काही भागात पाऊस पडू शकतो. धुळे आणि नंदुरबारमध्ये 8 जानेवारीला मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता असून, हवामान खात्याने पिवळ्या पावसाचा इशारा दिला आहे. IMD Rain Alert Maharashtra

IMD Rain Alert: येत्या 9 तारखे पर्यंत या भागात वादळी पावसाची शक्यता

IMD Rain Alert: देशाच्या हवामानातील बदल, नैऋत्य वाऱ्यांचा प्रभाव

हवामान विभागाच्या म्हणण्यानुसार, दक्षिणपूर्व अरबी समुद्रात आणि लक्षद्वीपजवळ चक्रीवादळ वाऱ्याचे क्षेत्र तयार होत असून त्याची उंची सरासरी समुद्रसपाटीपासून 3.1 किलोमीटरपर्यंत आहे. आग्नेय अरबी समुद्रात कमी दाबाचे क्षेत्र तयार होऊ शकते. दक्षिण किनारपट्टी आणि उत्तर प्रदेश भागात नैऋत्य वाऱ्यांचा प्रभाव जाणवत आहे.

येत्या २४ तासांत पावसाची शक्यता आहे

हवामान खात्याच्या अंदाजानुसार, पुढील २४ तासांत तामिळनाडू, केरळ आणि लक्षद्वीपमध्ये हलका ते मध्यम पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. पूर्व तामिळनाडू, मध्य प्रदेश आणि उत्तर प्रदेशात हलका ते मध्यम पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. IMD ने देखील कर्नाटक आणि पश्चिम हिमालयात हलक्या पावसाचा अंदाज वर्तवला आहे.

आज पाऊस पडू शकतो

भारतीय हवामानशास्त्र विभागाने (IMD) दिलेल्या माहितीनुसार, शनिवारी महाराष्ट्रात अनेक ठिकाणी हलका पाऊस पडण्याची शक्यता आहे, ज्यात उत्तर महाराष्ट्रातील जळगाव, धुळे आणि नंदुरबार. परिणामी शनिवारी या भागात पावसाने हजेरी लावली. परिसरात आज विखुरलेल्या पावसाची अपेक्षा आहे. नैऋत्य अरबी समुद्रावर सक्रिय कमी दाबाचे क्षेत्र आणि उत्तर कोकणातून उत्तरेकडे पसरलेले बाष्पयुक्त ढग यामुळे हवामानावर परिणाम होत आहे.

राज्यात पुन्हा अवकाळी पावसाचे संकट

त्याच वेळी, पश्चिमेकडे दंगली सक्रिय होत्या. बंगालच्या उपसागरावर एक थंड आघाडी तयार झाली, जी जम्मू ते उत्तर पाकिस्तानपर्यंत पसरली. यामुळे हरियाणासह शेजारच्या प्रदेशात वरच्या हवेत चक्रीवादळासारखी परिस्थिती निर्माण झाली. या वातावरणामुळे राज्यात ढगाळ वातावरण निर्माण झाले आहे. मात्र, राज्यावर पुन्हा एकदा अवकाळी पावसाचे संकट ओढावल्याने शेतकरी चिंतेत आहेत. सोबतचा गवत फुकट मिळण्याची चिंता शेतकऱ्यांना आहे.

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

1 thought on “IMD Rain Alert: येत्या 9 तारखे पर्यंत या भागात वादळी पावसाची शक्यता”

Leave a Comment