MahaDBT Lottery List 2024: महाडीबीटी कृषी यांत्रिकीकरण सोडत यादी 16 जानेवारी 2024 जाहीर, जिल्हानिहाय यादी डाऊनलोड करा

By Bhimraj Pikwane

Published on:

MahaDBT Lottery List 2024

MahaDBT Lottery List 2024: कृषी मंत्रालय महाडीबीटी कृषी यांत्रिकीकरण विभाग पोर्टलवर महाडीबीटी शेतकरी योजना पोर्टल द्वारे ऑनलाइन अर्ज स्वीकारत आहे. आणि ऑनलाईन प्राप्त झालेल्या अर्जांच्या आधारे महाडीबीटी पोर्टलद्वारे सोडती काढण्यात येतील. कृषी यांत्रिकीकरण सोडतीमध्ये, विविध कृषी यंत्रे जसे की ट्रॅक्टर, सीड ड्रिल, नांगर, कल्टीवेटर, कडबा कुट्टी, इत्यादींची लाभार्थी म्हणून निवड केली जाते.

महाडीबीटी लॉटरी यादी 2024 महाडीबीटी लॉटरी यादीमध्ये निवडलेल्या लाभार्थींनी निवडलेल्या मशीनचे 7/12, होल्डिंग, कोटेशन आणि चाचणी अहवाल आणि निवडलेल्या व्यक्तीच्या आरसी बुकसह (ट्रॅक्टर चालविलेल्या उपकरणाच्या बाबतीत) MahaDBT पोर्टलवर अपलोड करणे आवश्यक आहे. अनुदानाची मंजुरी आणि वितरण यासारख्या पुढील पायऱ्या महाडीबीटीमध्ये आहेत. (MahaDBT Lottery List 2024)

16 जानेवारी 2024 रोजी कृषी यांत्रिकीकरण सोडत काढण्यात आली आहे. या लॉटरी यादीत निवडलेल्या लाभार्थ्यांनी महाडीबीटी पोर्टलवर 7/12, होल्डिंग, निवडलेल्या मशीनचे कोटेशन, चाचणी अहवाल आणि निवडलेल्या व्यक्तीचे आरसी बुक (ट्रॅक्टर चालविण्याच्या बाबतीत) अपलोड करावे. (MahaDBT Lottery List 2024)

MahaDBT Lottery List 2024

ट्रॅक्टर-चालित अवजारांसाठी, ट्रॅक्टर नावावर किंवा ट्रॅक्टर नॉमिनीच्या नावावर नसल्यास, कुटुंबातील सदस्याच्या नावावर असणे आवश्यक आहे. (येथे कुटुंब म्हणजे आई, वडील आणि त्यांची अविवाहित मुले)

16 जानेवारी 2024 साठी सोडत यादी पाहण्यासाठी खालील पर्याय निवडा

कृषी यांत्रिकीकरण लॉटरी यादी: येथे डाउनलोड करा

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

2 thoughts on “MahaDBT Lottery List 2024: महाडीबीटी कृषी यांत्रिकीकरण सोडत यादी 16 जानेवारी 2024 जाहीर, जिल्हानिहाय यादी डाऊनलोड करा”

Leave a Comment