Talathi Bharti Result : तलाठी भरती प्रक्रीयाची 36 जिल्ह्याची गुणवत्ता यादी जाहीर, अंतिम निवड या तारखेपासून

By Bhimraj Pikwane

Published on:

Talathi Bharti Result 2023

Talathi Bharti Result Maharashtra: राज्यातील बहुप्रतिक्षित तलाठी परीक्षेसाठी उमेदवारांची यादी अखेर प्रसिद्ध झाली आहे. राज्यातील ३६ जिल्ह्यांपैकी १३ जिल्ह्यांमध्ये आदिवासी भागातील रिक्त पदांबाबतची प्रकरणे (PESA) सर्वोच्च न्यायालयात प्रलंबित आहेत. त्यामुळे या प्रदेशांव्यतिरिक्त 23 विभागांचे विजेते घोषित करण्यात आले असून, अंतिम निवड प्रक्रिया सोमवारपासून सुरू होणार आहे. भूमी अभिलेख विभाग पुढील तीन आठवड्यांत यशस्वी उमेदवारांची यादी जाहीर करेल. Talathi Bharti Result Maharashtra

Talathi Bharti Result : तलाठी भरती प्रक्रीयाची 36 जिल्ह्याची गुणवत्ता यादी जाहीर, अंतिम निवड या तारखेपासून

साठे आठ लाख उमेदवार: Talathi Bharti Result Maharashtra

भूमी अभिलेख विभागाने राज्यातील तलाटी भरतीच्या रिक्त पदांचा आढावा घेतला आहे. तलाठ्यांच्या 4,466 जागांसाठी सुमारे 10,41,713 विद्यार्थ्यांनी अर्ज केले आहेत. सुमारे 64,960 उमेदवार परीक्षेला बसले होते. अर्जदारांच्या मोठ्या संख्येमुळे, हा कार्यक्रम तीन टप्प्यात आणि दररोज तीन सत्रांमध्ये होणार आहे. उमेदवारांना प्रश्न किंवा उत्तर यादीवर काही हरकती किंवा हरकती नोंदवण्याची अंतिम मुदत 28 सप्टेंबर ते 8 ऑक्टोबर दरम्यान आहे. पूर्ण परीक्षेत एकूण पाच हजार ७०० प्रश्नांपैकी दोन हजार ८३१ प्रश्नांवर १६ हजार २०५ आक्षेप उमेदवारांनी नोंदविले होते. त्या आक्षेपांपैकी एकूण वैध १४६ प्रश्नांसाठी नऊ हजारांहून अधिक आक्षेप घेण्यात आले होते. ते आक्षेप टीसीएस कंपनीकडून योग्य ठरविण्यात आले होते. Talathi Bharti Result 2023

परीक्षा क्रमांकानुसार लिस्ट

तलाटी परीक्षांच्या मुख्य समन्वयक सरिता नरके म्हणाल्या, “मोठ्या संख्येने उमेदवार असल्याने गुणवत्ता यादी तयार करण्यास बराच वेळ लागला. परीक्षेतील क्रमांकाच्या आधारे गुणवत्ता यादी जाहीर केली जाते. परीक्षेसाठी बसलेल्या सर्व उमेदवारांचे गुण परीक्षेचा समावेश या यादीत केला आहे. प्रत्येक उमेदवारासमोर, यादीत त्याने संबंधित परीक्षा दिलेल्या क्षेत्राचे नाव देखील दर्शवले आहे. गुणपत्रिका तयार करण्यासाठी सॉफ्टवेअरचा वापर करण्यात आला आहे, त्यानुसार गुण दिले जातात. प्रत्येक क्षेत्रातील 100 प्रश्नांची अडचण पातळी .हे काम पूर्णपणे सॉफ्टवेअरद्वारे केले जाते आणि त्यात मानवी हस्तक्षेपाचा समावेश नाही. या प्रक्रियेला मानकीकरण म्हणतात.

तीन आठवड्यांनंतर निवड यादी:

सध्या जाहीर केलेली विजेत्यांची यादी खालीलप्रमाणे आहे. सोमवारपासून निवड यादीची प्रक्रिया सुरू होणार आहे. राज्यातील 36 पैकी 23 जिल्हे सोमवारी त्यांच्या अंतिम निवडी जाहीर करतील. हे काम पुढील तीन आठवड्यांत पूर्ण केले जाईल, इतर 13 जिल्हे पेसा क्षेत्रात आहेत. याबाबत सर्वोच्च न्यायालयात एक खटला सुरू असून त्याच्या निकालानंतर गुणवत्ता यादी आणि निवड यादीची प्रक्रिया सुरू केली जाईल, असे नायक यांनी सांगितले.

36 जिल्ह्यांतील उमेदवारांची यादी जाहीर

36 जिल्ह्यांतील तलाटी परीक्षेसाठी उमेदवारांची यादी जाहीर झाली आहे. उर्वरित 13 जिल्हा पेसा विभागातील 574 जागांवर सर्वोच्च न्यायालयाच्या निर्णयानंतर त्यांची कार्यवाही सुरू होईल.

सरिता नरके, राष्ट्रीय समन्वयक, तलाठी परीक्षा

Talathi Bharti Result : तलाठी भरती प्रक्रीयाची 36 जिल्ह्याची गुणवत्ता यादी जाहीर, अंतिम निवड या तारखेपासून

तलाठी सरळसेवा भरती जिल्हा निहाय गुणवत्ता यादी येथे पहा

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

1 thought on “Talathi Bharti Result : तलाठी भरती प्रक्रीयाची 36 जिल्ह्याची गुणवत्ता यादी जाहीर, अंतिम निवड या तारखेपासून”

Leave a Comment