Weather Update: येत्या 2 दिवसांत महाराष्ट्राच्या काही भागात पावसाची शक्यता, पहा कुठे पडणार अवकाळी पाऊस

Weather Update: उत्तर महाराष्ट्रातील जळगाव, धुळे आणि नंदुरबार आणि मध्य महाराष्ट्रात शुक्रवारी आणि शनिवारी कोकणात मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता हवामान खात्याने व्यक्त केली आहे. हवामान विभागाने दिलेल्या माहितीनुसार, नैऋत्य अरबी समुद्रावर कमी दाबाचे क्षेत्र सक्रिय आहे. उत्तर कोकणातून उत्तर दिशेला हवेचा प्रवाह कुंड तयार होतो. पश्चिमेकडील विक्षेपण (थंड हवेची स्थिती) जम्मू ते उत्तर पाकिस्तानपर्यंत विकसित झाली आहे, ज्यामुळे दक्षिण हरियाणासह लगतच्या भागात वरच्या हवेत चक्रीवादळ वातावरण निर्माण झाले आहे.

Weather Update: येत्या 2 दिवसांत महाराष्ट्राच्या काही भागात पावसाची शक्यता, पहा कुठे पडणार अवकाळी पाऊस

आग्नेय दिशेकडून येणाऱ्या वाफेमुळे राज्यात ढगाळ वातावरण होते. मध्य भारतात, उत्तर महाराष्ट्रातील धुळे, जळगाव आणि नंदुरबारमध्ये हलका पाऊस अपेक्षित आहे, तर मध्य भारतात थंड उत्तरेकडील वारे आणि आग्नेयेकडून वाफेची अपेक्षा आहे. दक्षिणेकडून येणाऱ्या वाफेमुळे कोकण आणि मध्य महाराष्ट्रात काही ठिकाणी हलका पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. Weather Update maharashtra

येत्या चार ते पाच दिवसांत राज्यातील किमान तापमानात दोन ते तीन अंश सेल्सिअसने वाढ होण्याची शक्यताही हवामान विभागाने व्यक्त केली आहे. बुधवारी जळगावचे किमान तापमान १२.३ अंश सेल्सिअस तर रत्नागिरीचे कमाल तापमान ३३.५ अंश सेल्सिअस होते.

Weather Update: या भागात पावसाची शक्यता

खासगी हवामान संस्था स्कायमॅटनेही विदर्भ आणि मराठवाड्यात पाऊस आणि मेघगर्जनेसह पावसाचा अंदाज वर्तवला आहे. संघटनेच्या अंदाजानुसार शेजारील छत्तीसगड, मध्य प्रदेश, उत्तर प्रदेश आणि महाराष्ट्रातील विदर्भ आणि मराठवाड्यातही पाऊस पडेल. तमिळनाडू, कर्नाटक आणि केरळमध्येही मुसळधार पावसाचा इशारा देण्यात आला आहे. दरम्यान, जानेवारीमध्ये विदर्भातील सात आणि महाराष्ट्रातील २५ जिल्ह्यांमध्ये थंडीची तीव्र लाट येण्याची शक्यता आहे.

Weather Update: येत्या 2 दिवसांत महाराष्ट्राच्या काही भागात पावसाची शक्यता, पहा कुठे पडणार अवकाळी पाऊस

1 thought on “Weather Update: येत्या 2 दिवसांत महाराष्ट्राच्या काही भागात पावसाची शक्यता, पहा कुठे पडणार अवकाळी पाऊस”

Leave a Comment