PM Kisan Yojana चा 16 वा हप्ता या अधिकाऱ्यांच्या मार्फत खात्यात जमा होणार

By Bhimraj Pikwane

Published on:

PM Kisan Yojana

PM Kisan Yojana प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेच्या हप्त्याचा लाभ मिळवण्यासाठी आम्ही एक विशेष मोहीम सुरू केली आहे. शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यांचे KYC तपशील भरण्यासाठी आणि शेतकऱ्यांना वेळेवर 6,000 रुपये देण्यासाठी गावपातळीवर नोडल अधिकाऱ्यांची नियुक्ती केली जात आहे.

PM Kisan Yojana चा 16 वा हप्ता या अधिकाऱ्यांच्या मार्फत खात्यात जमा होणार

प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेच्या हप्त्याचा लाभ मिळवण्यासाठी आम्ही एक विशेष मोहीम सुरू केली आहे. शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यांचे KYC तपशील भरण्यासाठी आणि शेतकऱ्यांना वेळेवर 6,000 रुपये पेन्शन देण्यासाठी गावपातळीवर नोडल अधिकाऱ्यांची नियुक्ती केली जात आहे. आवश्यक कागदपत्रे आणि त्याच्याकडून रोखलेली रक्कम पूर्ण करण्याचे काम ४५ दिवसांत पूर्ण केले जाईल.

प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजना (PM Kisan Yojana) ही खातेधारकांना नियमित उत्पन्न देण्यासाठी राबविण्यात अलेली केंद्र प्रायोजित योजना आहे. योजनेच्या निकषांनुसार, पात्र शेतकरी कुटुंबांना दर चार महिन्यांनी एकूण 2,000 रुपये, वार्षिक 6,000 रुपये हप्त्यांमध्ये लाभ मिळतात.

PM Kisan Yojana हप्त्याची रक्कम बँक खात्यात जमा केली जाईल

  • खते, बियाणे, औषधे इत्यादी खरेदी करण्यासाठी शेतकऱ्यांना हे पैसे मिळतात. पुढील 16 व्या हप्त्याची रक्कम नोडल ऑफिसरमार्फत बँक खात्यात जमा केली जाईल.
  • सहाय्यक कृषी, तलाठी, ग्रामसेवक, सार्वजनिक सुविधा केंद्र, प्रगतीशील शेतकरी, FPO, FPC यांची गावपातळीवर नोडल अधिकारी म्हणून नियुक्ती केली जाईल, असे कोकण जिल्ह्याचे कृषी उपायुक्त अंकुश माने यांनी सांगितले.
PM Kisan Yojana चा 16 वा हप्ता या अधिकाऱ्यांच्या मार्फत खात्यात जमा होणार
PM Kisan Yojana चा 16 वा हप्ता या अधिकाऱ्यांच्या मार्फत खात्यात जमा होणार

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

Leave a Comment