Gold Price Today: सोन्याची किंमत आकाशाला भिडली! 10 ग्रॅम सोन्यासाठी द्यावी लागतील इतके पैसे…

By Bhimraj Pikwane

Published on:

Gold Price Today

Gold Price Today: काही दिवसांपूर्वीपर्यंत सोन्याची किंमत कमी होती. त्यामुळे बरेच लोक सोन्याच्या दुकानांमध्ये गर्दी करत होते आणि सोने खरेदी करत होते. पण आता सोन्याच्या किमतीत अचानक वाढ झाली आहे. सोन्याची किंमत 10 ग्रॅम दराने ऐकल्यास आपल्याला थक्क वाटेल. चांदीच्या किमतीतही वाढ झाली आहे. सोन्या-चांदीच्या किमतीत सातत्याने वाढ-घट होत असते. पण आज सोन्याच्या किमतीत पुन्हा वाढ झाली आहे. चांदीच्या किमतीतही वाढ झाली आहे. चांदीही महाग झाली आहे. तज्ज्ञांच्या मते, आता सोन्या-चांदीच्या किमतीत वाढ झाली आहे आणि येणाऱ्या काळात सोन्याच्या किमतीत आणखी वाढ होण्याची शक्यता आहे.

Gold Price Today

एकेकाळी 10 ग्रॅम सोने 63 हजार रुपये होते. पण आता ते 66 हजार रुपयांपर्यंत महागले आहे. जर आपण सोने खरेदी करण्याचा विचार करत असाल तर नक्की त्याची नवीनतम किंमत पहावी.

जागतिक बाजारातील सोन्याच्या किमतीतही वाढ झाली आहे. कॉमेक्स बाजारावर सोन्याची किंमत प्रति $2,183.80 इतकी आहे. तर जागतिक स्पॉट बाजारावर सोन्याची किंमत प्रति $2,158.39 इतकी आहे. दोन्ही बाजारांमध्येही सोन्याच्या किमतीत वाढ झाली आहे.

चांदीच्या किमतीतही वाढ झाली आहे. MCX बाजारावर 3 मे 2024 रोजी डिलिव्हरीसाठी चांदी प्रति किलोला 75,312 रुपयांवर व्यवहार होत आहे. तर 5 जुलै 2024 रोजी डिलिव्हरीसाठी ती 76,659 रुपयांवर व्यवहार होत आहे.

MCX बाजारावर 5 एप्रिल 2024 रोजी डिलिव्हरीसाठी सोन्याची किंमत प्रति 10 ग्रॅमला 65,655 रुपये इतकी आहे. तर 5 जून 2024 रोजी डिलिव्हरीसाठी ती किंमत प्रति 10 ग्रॅमला 66,053 रुपये इतकी आहे. कालपासूनच्या तुलनेत आज सोन्याच्या किमतीत वाढ झाली आहे.

सोन्या-चांदीच्या किमतीत झालेली ही वाढ पुढेही सुरू राहण्याची शक्यता आहे. त्यामुळे जर आपण सोने किंवा चांदी खरेदी करण्याचा विचार करत असाल तर त्याची नवीन किंमत नक्की पहावी.

Bhimraj Pikwane

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

Leave a Comment